ช่วยหน่อยถอยไม่ติด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย V-MOG, 5 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    รบกวนปรึกษาพี่น้องเอ็นวีหน่อยครับ ไฟแจ้งถอยหลังของผมไม่ติดทั้งสองข้างเลย แต่ขับปกติครับ จึงรบกวนสอบถามตำแหน่งฟิวส์ว่าตัวไหนอะครับ ถอดหลอดมาวัดก็ไม่ขาดครับ หรือจะต้องเช็คอะไรตรงไหนอีก รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถ้าฟิวส์ไม่ขาดก็งานเข้าครับ เป็นที่กระปุกเกียร์แหงมๆ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเช็คสวิทช์ไฟถอยครับ น่าจะเสีย...ให้ร้านไดนาโม หรืออู่ทั่วไปเช็คให้ก็ได้...

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามพี่เป้ครับ

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ลองไล่สายไฟ ที่ไปท้ายรถดูก่อนครับ ว่ามันขาด มันหลุดป่าว ผมเคยเจอมันหลุดที่ขั้วเพราะว่ารถมันเก่า หรือลองเอามิเตอร์วัดไฟ วัดดูว่าเวลาเข้าเกียร์ถอย มีไฟมารึป่าว(ประมาณ 13 V กว่าๆ) ถ้าไม่มีมาก็งานเข้า แต่ถ้ามีไฟมา ไม่ขั้ว ก็หลอดครับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เช็คร้านไดนาโมเลยพี่...ถ้าไม่สะดวกมาบุรีรัมย์เดี๋ยวพาไปทำ...อิอิ...

7. V-MOG

165
    1
    18
    ปัญหาดังได้แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ
    เกิดจาก switch ที่เสื้อเกียร์ครับ (ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนหรือขยับ) แต่ใช้งานได้ปกติแล้วครับ (แต่ดูเหมือนขยับ) โดนไปซะ หกร้อยบาทถ้วน

ขอบคุณพี่น้องสมาชิกเอ็นวีมากๆครับ

V-MOG

8. V-MOG

165
    1
    18
    เรียบร้อยแล้วอะครับท่านแอ้ เรื่องเกิดวันศุกร์ซ่อมวันเสาร์เลย ขอบคุณมาก

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีใจด้วยครับผม

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    หาย แล้ว หรอ คับ พี่ ม๊อก

:)

ดี จัย ด้วย ค้าบ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    หายแล้วก็ฉลอง1อ่างเลยครับ555

12. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

เสียค่าของไป 600

ฉลองด้วยค่าอ่าง+เบอร์ตอง ไปเลยเพ่.............:D:D:D

13. V-MOG

165
    1
    18
    ฉลองไปแล้วครับเมื่อเช้า ไม่ใช่อ่างนะ แต่โดนไปสองกระถางเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้