สวัสดีครับ ขอรบกวนถามหน่อยครับ เกี่ยวกับเครื่องยนต์ครับ mazda 323 sedan ครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย m2m3, 7 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m2m3

m2m3 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านครับ
    ผมใช้ mazda 323 sedan ครับ เหตุมีอยู่ว่า แฟนผมขับใช้งานอยุ่ ๆ ความร้อนมันขึ้นสูงมาก แฟนผมก็ขับแวะปั้ม
    แล้วเติมนํ้าในหม้อนํ้า (เพราะมันแห้ง) พอเครื่องเย็นแล้วจึง สตาร์ท เครื่ิองยนต์ แต่เครื่องกลับ สตาร์ทติดยากมาก
    ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ หรือว่าเครื่องมันจะพังแล้วหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ปล.รถใช้แก๊ส LPG ครับ

2. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ร้อนมาก ฝาโกง ดูน้ำมันเครื่องเลยคับว่ามีน้ำผสมอยู่รึป่าว ถ้ามีชัวรๆ

3. m2m3

m2m3 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    เอาใจช่วยให้หายไวๆครับ

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    สู้ๆครับป๋ม

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    พัดลมเบา หม้อน้ำตัน ฝาโก่ง เป็นได้หลายสาเหตุคัรบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้