รบกวนด้วยนะคะ ขอความรู้เกี่ยวกับกระจกมองข้างน่ะค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย hisonok, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hisonok

hisonok Guest

0
    0
    0
    พอดีว่าไปซ่อมรถ nissan sunny B14 ซื้อต่อมาแล้วกระจกมองข้างไฟฟ้าปรับขึ้นลงได้แต่ปรับไปซ้ายขวาไม่ได้น่ะค่ะ แล้วช่างก็บอกว่าซ่อมไม่ได้เพราะเดือยเสีย หนูก็เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงเพราะก้อไม่รู้จักไอ้เดือยที่ว่า ว่าหน้าตาเป็นยังไง แล้วถ้าซื้อกระจกใหม่เลยก็แพงมาก ทุนน้อยน่ะค่ะ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยชื้แนะด้วยนะคะ อ้อแล้วก็ตอนซื้อมาตรงที่เสียบกุญแจสตาร์ทรถจะมีวงแหวนกลมๆครอบอยู่มันก็หลุดหายไปตอนที่เค้าล้างรถซึ่งมันก็หลวมๆอยู่แล้ว พอหลุดหายก็เลยเป็นแบบโล้นๆเปลือยๆอยากหามาคืนใส่จัง บอกหน่อยนะคะ ว่าหาซื้อได้ที่ไหนจะขอบพระคุณมากเลยค่ะ รอความหวังอยู่นะคะ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใครมีอะไหล่เหลือๆ ช่วยหน่อยครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เฟืองมันคงแตก หรือไม่ก็รูดไปแล้วครับ

ซื้อใหม่ทั้งอันก็หาไม่ยาก สภาพดีๆก็ ประมาณข้างละ 1,000 บาท(ไม่รวมทำสี)

ถ้าไม่ซีเรียส ก็ปล่อยไว้ก่อน เข้ามาอ่านกระทู้บ่อยๆ และอาจจะเริ่มไปมิตติ้ง

เดี๋ยวก็จะรู้ว่าหาของราคาย่อมเยาว์ (หรือบางครั้งอาจจะฟรี) ต้องทำยังงัยครับ

4. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ถ้าไปซ่อม ก็ตกประมาณข้างละ 400 ผมไปซ่อมมาเมื่อตุลาปีที่แล้ว ส่วนตรงที่ครอบกุญแจ เคยอ่านเจอว่าในศูนย์ขาย อันละ 200 แถมข้อมูลเพิ่ม ส่วนตัวที่ปิดน๊อตข้างๆสปอร์ตไลท์ของ B14 รุ่นไฟตาเพชร(ปี 2000) ผมไปซื้อจากศูนย์ตรงวิภาวดี ข้างละ 576 บาท

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ข้างซ้ายหรือขวาครับ

ถ้าซ้าย ผมมีอยู่อัน ฟังก์ชั่น พับเก็บเสีย

แต่ยังปรับมุมมองได้อิสระอยู่ครับ พอดีไปซื้อใหม่มา เลยถอดเก็บไว้ ถ้าจะเอา ก็บอกนะครับ ยกให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้