power slide ทำยังไงคับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย leabza, 18 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leabza

leabza New Member Member

17
    0
    0
    ถ้าจะทำpower slide ทำยังไงอ่ะคับ เริ่มแรกต้องควรทำยังไง ต้องดึงเบรคมือเวลาไหน และต้องใช้ความเร็วเท่าไหน..... ในตอนหัดทำอ่ะคับ คือผมใช้โตโยต้า โซลูน่า ปี 2000 คับ ..... ยินดีรับฟังทุกอย่างครับ:)

2. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
  3. รอผู้รู้คับ

4. jada

jada New Member Member

34
    1
    0
    ไม่เห็น ด้วย กับ การใช้รถ ครับ
    การ ทำ power slide ต้องใช้รถที่มี แรงบิด ใน ช่วง ต้น พอควร
    เพื่อ เสริมแรงเหวี่ยง โดยการปั่นล้อ ให้ ฟรี มากๆ แล้วเลี้ยง รอบไว้ ตลอด
    จนเข้า มุม ของโค้ง จึง ปล่อยครัช ให้ รถ ไป ตามโค้ง โดยใช้ คันเร่งเป็น ตัวควบคุม ทิศ ทาง ทั้ง หมด
    ครับ แต่ ถ้า แรงไม่ พอ กับ การ ปล่อย ครัช ไม่สัมพันกัน ก้อจาทำ ให้รถ Under หรือ หมุนไปในที่สุด ครับพี่น้อง เทคนิคนี้ไม่ต้องใช้เบรคมือ เลยครับ.......jadajeedjai

5. อีกอย่างนะ คือมันเป็นอะไรที่ โซลูน่า ทำไม่ได้ด้วย

6. Taddy

Taddy New Member Member

10
    0
    0
    ขับมาเร็วๆแล้วโค้งกดคันเร่งสู้ให้แรงบิดมา

ตัวถังต้องแข็งไม่งั้นโอกาสบิดง่าย

โช้กก็ต้องแข็งไม่งั้นก็มีโอกาสกลิ้ง

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

ตามนั้นครับ ผมเคยลอง ล้อหน้าซ้ายยก เลิกเลย :D :D :D

8. panDo-zZ

panDo-zZ New Member Member

5
    0
    0
    ตัวรถต้องมีpower-toqueค่อนข้างสูงเเละอาศัยความเร็วช่วงโยนรถเข้าโค้งเเต่ต้องอาศัยฝีมือซึ่งต้องcontrolรถให้อยู่ในline-driftเเล้วเดินคันเร่งรักษาความเร็วไว้ให้คงที่เมื่อเริ่มรู้สึกว่าคุมอยู่เเล้วทีนี้"กระเเทกส่ง"เลยคับรถจะไหลออกจากโค้งด้วยความเร็วทีค่อนข้างสูงเเบบพี่กี้คับ ปล.ถ้าผิดพลาดจุดไหนก้อขออภัยด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้