สอบถามเรื่องไปซีนอลหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kitti88, 4 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitti88

kitti88 Guest

0
    0
    0
    ไฟรถผมไม่ค่อยสว่างเลยสนใจที่จะติดหลอดไฟซีนอล เลยอยากถามว่ามีใครติดไฟซีนอลบางคับผมอยากทราบว่าเวลาวิ่งต่างจัหวัดสว่างหรือเปล่าคับมีปัญหาอะไรบางหรือเปล่า ติดอย่างไหนดี และราคาเท่าไรคับ ถ้ามีร้านแถวเมืองทอธานีและดอนเมืองก็ดีเลยคับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมใช้ของseya12000k อยุ่ครับสว่างดียังไม่มีปัญหาใช้มาเกิบ2ปีแล้วครับราคาตอนนั้น4000ครับ แต่ถ้าคุณต้องใช้วิ้งทางไกลผมแนะนำให้ไปคุยกับทางร้านโดยตรงดีกว่าครับเผื่อทางร้านเค้าจะได้บอกข้อดีและข้อเสียของแต่ละรุ้นหรือค่าkว่าเราควรใช้แบบไหน ป.ล.ถ้าจะเล่นไฟซีนอลต้องทำใจเรื่องบัลลาสครับส่วนมากบัสลาสจะเสียก่อนหลอดขาดนะครับ

3. ถ้าวิ่งต่างจังหวัดบ่อยก็น่าจะติดครับ เพราะปลอดภัยมาก มองทางเห็นง่าย แต่มันจะแสบตาคันอื่นครับ
    ถ้าแนะนำก็ คลองถมเลยครับถูกจริง มีทุกอย่างให้เลือกสรร ไม่เกิน 3000 ครับ ของแต่งรถก็เยอะ ผมไปเดินบ่อย

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่า อยู่ที่ค่า K ที่เลือกด้วยนะ

ลองเอาแค่ 6000K 8000K พอสิครับ สว่างแน่นอน ผมก็ใช้อยู่

5. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ผมก็ใส่อยู่ 10000 K สว่างดี แต่แสง ฟุ้งเหลือเกิน ไม่รู้จะแก้ยังไง แต่ใส่แล้วก็ปลอดภัยดีครับทัศนวิสัยดี จิง ๆ
    แต่ใส่แล้ว ระวังเรื่อง ด่านที่ชอบเก็บเงินด้วยนะครับ
    ของผมรู้สึกติดมา 2900 เป็นต่ำซีนอล สูงธรรมดา ครับ เวลาวิ่งก็ไฟต่ำตลอด ชัดดี อิอิ..

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยากได้ประโยชน์มากกว่าความสวยงาม ต้องค่า K ต่ำ ๆ ครับถึงจะจับถนนดี เพราะแสงออกสีขาวอมเหลือง

แล้วก็ควรใส่หมวกบังหลอด เพื่อลดการแยงตาคันอื่นครับ

ปรับไฟให้ต่ำ ๆ หน่อย

แล้วก็เลือกบัลลาสดี ๆ หน่อยครับ อายุจะยืนยาว

ผมใช้ของโตโยต้า (โคอิโตะ) มา 4 ปีแล้ว ยังใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาเลยครับ

7. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ผมใช้ 8,000 K ปรับความสว่างได้ 5 ระดับ ใช้แค่ระดับ 1 ไม่กล้าเปิดสว่างมากกลัวแยงตา

รถข้างหน้าและรถที่สวนทางมา แต่มีหมวกหลอดและปรับลำแสงต่ำแล้ว ก็เห็นทางชัดเจนดีครับ

โดยเฉพาะวิ่งต่างจังหวัด ใช้มาประมาณ 3 ปี ยังไม่มีปัญหาใดๆ

ถ้าสนใจก็เลือกยี่ห้อดีไปเลย ถึงจะเสียตังค์แพง ก็คุ้มกับการใช้งานนะครับ อย่าลืมดูที่มีรับประกันด้วยจะดีมาก ของผมรับประกัน 1 ปี มี

ปัญหาเปลี่ยนของใหม่ให้ทันที
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2010
  8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ุ6000-8000k ใช้งานได้จริงครับทางลาดยางฝนตกก็พอไหว ราคาส่วนมากคู่กับคุณภาพครับ

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ลองศึกษา Bi-Xenon ดูนะคับ เป็นอีกทางเลือกนึงสำหรับแสงแยงตาชาวบ้านเค้า

10. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  11. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    ..............รถผมไม่มีหมวกอะครับเป็นไฟตัวนอก จาติดได้ป่ะครับ แตหมวกผมถอดจากโคมเก่ามาไม่รู้จาเอาไปติดกับโคมที่ใส่อยู่ได้มั๊ย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    จัดเลยครับคุณพจน์เวลาขับกลางคืนเท่ดีครับ

13. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ใส่ 8,000k อยู่ครับ แสงฟุ้งเยอะเลย

14. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    *

ไม่มีฟุ้ง แต่งบอาจสูงหน่อย และต้องทำเองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้