เปิดไฟ หน้า แล้ว ชุดกำลังเครื่องอะ ครับ B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย QWERTYa, 27 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. QWERTYa

QWERTYa Guest

0
    0
    0
    ไป ติด ชุดรีเลไฟหน้าให้ ใช้หลอด ได้เปน 100/120 ของเดิม 50/60 รึป่าวครัยบไม่แน่ใจ
    เปิดแล้ว เครื่องสวิงมากกก ยิ่งพร้อมเปิดแอร์ ยิ่ง จะดับเลย พอ ปิด ไฟ เป็น ปกติ เปิด ปุ๊บ สั่นนน ปั๊บ
    ไม่ทรายบเป็น เพราะ การติดตั้ง ลัดวงจร รึ ปล่าว รึ ว่า ไฟหน้า กินแรงเครื่อง อยู่ แล้ว
    รบกวรพี่ ๆ ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมก็เป็นนะคับ ไปติดรีเลมาดึงไปใหญ่เลยคับ + กับเปิดเเอร์อีก ดึงหนักเจนสั่นทั้งคัน
    * ส่วนตัวนะคับ ผมเปลี่ยนไดร์ชาร์ทให้เเรงขึ้น+กับเเบตให้ เเอมป์เยอะกว่าเดิม คับ ก็พอจะช่วยได้หน่อยคับ
    ** รอพี่ๆท่านอื่นด้วยเเล้วกันนะ ผิด ถูก อย่างไงก็ขออภัยนะ ครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ให้ช่างเช็คระบบไฟให้อีกทีนะครับ

รถผมก็ 100 ทั้งไฟหน้า ทั้งสปอร์ตไลท์ ไม่มีปัญหาครับ
    ติดรีเลย์ทั้งคู่ หรือไม่ก็ลองให้ช่างไฟวัดไฟตอนเปิดหลอด
    อาจจะเป็นที่ไฟไม่พอ ตามที่เจ้าเปาว่ามาด้วยครับ

4. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้เปลี่ยนไดร์ชาจ จาก เดิม 35 แอม ป้ะ ครับ เป็น 70 ของ B13 รึ 14 - -*
    ยัง คงไม่หายยย ตงต้องเชคไฟ อีก ทีครับ ขอบคุณ ครับ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ลู้ๆ คับ พี่

6. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ขคุณครัยบ รักจิง ๆเลย B11 แรงทุก คัน กิง ๆ ฮ่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้