สอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นัทคุง, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมใช้ tiger ปี99 ก่อนตัว D4D แล้วเพื่อนให้ล้อแม็กซ์ของ vigo มา
    แต่พอใส่แล้วมันติดตรงล้ออ่ะครับ คือรูกลางของล้อ vigo มันเล็กกว่าเหล็กที่ยื่นออกมาจากดุมอ่ะครับ
    เป็นทั้งล้อหน้าแล้วหลังเลย แต่ล้อหน้าจะยื่นออกมาเยอะเลยอ่ะครับ
    ปกติมันจะใส่ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าไม่ได้คือต้องรอง Adapter อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

1. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    มีหลายวิธีคราฟ ที่ผมพอทราบ !!!!

1. ถ้ามานติด ต้องลอง สเปเซอร์อ่ะคราฟ (อยู่ที่ว่ามานติดเยอะไหม ถ้าเยอะต้องอะแดบเตอร์ ถ้าม่ายมากก้อสเปเซอร์)

2. ถอดฝาคลอบดุม (แต่มานจะสกปรกนะคราฟ)

3. นำแม็กไปปาดขอบออกให้กว้างขึ้น

++++ ยังงัยก้อรอเพ่ๆมาแนะนำอีกทีนะคราฟ ++++

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    กลึงคว้านรูในครับ.....

3. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามข้างบนคราบ

4. ตามนั้นคับ

5. ...

ขอบคุณพี่ทุกคนมากๆครับ

6. อ๋อ รูมันฟิตนี่เอง อิอิ

7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    น้ำลายไหมพี่เอ๋ อิอิ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ชอบจังเลยง่ะ
    รู ฟิต ๆ ไรเนี่ย

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เเต่สั่นอะเปล่า เลยเข้าไปหน่อยก็รู้สึกอะครับบบบบบบบบ

10. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    มีคนเปิดประเด็นหน่อยไปกันยาวเลย . . .5 5 5+

11. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ของมันไม่เคยกันก็ฟิตแบบนี้อะครับ 55555

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใชแล้ว ระเบิดรู

13. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ใส่บ่อยๆ เดี๋ยวก็ชิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้