สอบถามเรื่องหลังคาหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย paobackup, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paobackup

paobackup New Member Member

4
    0
    0
    อยากสอบถามเรืองการติดตั้งหลังคา nv cabใหญ่ ต้องระวังเรื่องอะไรบ้างค่ะ

ติดตั้งแล้วมีปัญหามั้ย เปิดดูในเวปต่างๆ แล้วมีร้านที่รับติดตั้งอยู่แถวนนทบุรี

อยู่แถวบางกะปิมีรึเปล่าคะ ราคา 12,000บาท แพงไปมั้ยคะ

ถ้ายังไงพี่ๆ ช่วยแนะนำร้านที่รับติดตั้งที่น่าเชื่อถือไว้ใจได้บริการหลังการขายดีให้หน่อยได้รึเปล่าคะ

น้องใหม่ค่ะ อยากติดหลังคามาก :D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    12000 ถ้าได้ ของ มือ สอง และ พร้อม ทำสีให้ด้วยถือว่าไม่แพงครับ
    แต่ ถ้า หลังคาอย่างเดียวถือว่าแพงเลยทีเดียว ต่อ ลอง ราคาดู ครับ ..
    Qcab จะมี สามรุ่นนะครับ
    มีของ Sunny sport ทรงสูง
    Carry boy ทรง Wingroad ท้ายโค้งๆ
    และก็ Carry boy ทรงสูง 602

เอ่อ ... :D:D หมดและนึกไม่ออก

ส่วนบริการหลังการขายคงไม่มีครับ ติดตั้งแล้วก็ จบ กัน

ก็ ส่วนใหญ่ก็ระวังเรื่อง น้ำ ซึม นะครับ .. แต่ แก้ ง่าย

ถ้า ใจเย็นๆ ค่อยๆ หา ดู ในบอร์ด นี้ อาจ มี ราคา ถูก กว่า นั้นครับ :D

3. paobackup

4
    0
    0
    ขอบคุณ คุณteerasit มากค่ะ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองลงประกาศหาดูก่อนก็ได้ครับ 12000 ถ้าของมือสองแพงไปมั๊ย รอสมาชิกท่านใดที่จะถอดขายก่อนก็ได้นะครับ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    แพงไปครับผม

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลงเบอร์โทรติดต่อด้วยดิครับ เผื่อมีของแล้วจะได้โทรกลับครับ

7. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ขอให้หาได้เร็วๆนะครับ

8. paobackup

4
    0
    0
    ได้แล้วค่ะ 11000 ทำสีด้วย พอดีต้องรีบติดนะค่ะ จะพาน้าๆไปเที่ยวนั่งไม่พอนะค่ะ

เหลือแต่หาเบาะแบบที่ ในห้องซื้อขาย แต่ขายไปล่ะ เสียดายจัง

ใครมีอีกมังค่ะ หรือต้องไปหาแถวไหนดีค่ะ พี่ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ถ้าไม่งั้นคงต้องไปซื้อเบาะนอนมาปูกันล่ะ

ติดหลังคาแล้วจะเอารูปมาฝากค่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

9. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ผมไม่แนะนำให้ใส่เบาะหลังนะครับ ถ้าจะไปกันหลายๆคนถ้าคิดจะนั่งหลายๆคนไม่แนะนำหาเบาะมาใส่ครับ เอาแค่ไม้อัดตัดให้เข้ารูปแล้วก็หาปิคนิคมาปูก็พอครับ ยิ่งเบาะพิงข้างด้วยยิ่งแล้วใหญ่ นั่งหลายคนแล้วมันแคบครับ
    รถผมตอนแรกก็เงี้ยแหละครับซื้อมาชุดนึงตั้ง3500 แต่ใส่แค่เดี๋ยวเดียวก็ต้องถอดครับ เพราะคนนั่งหลังหลายคนแล้วแคบครับต้องถอด ทิ้งใว้ที่บ้านตั้งหลายปี ตอนนี้ขายให้พี่SEMA สมาชิกในคลับเราไปแล้วครับ
    แต่อย่าลืมซื้อพัดลมไฟ12V มาใว้ข้างหลังซักตัวนะครับ ไม่งั้นคนนั่งเป็นลมแน่ๆขอบอก

10. paobackup

4
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ singcoohteam มากๆค่ะ ตอนแรกก็คิดใว้ก็ที่นอนปิคนิดด่ะ

แต่อยากให้ดูเรียบร้อย เลยจะใส่เบาะให้ดูดีหน่อยค่ะ แต่สงสัย วางเบาะปิคนิคดีกว่า

ถามต่อค่ะ คนนั่งข้างหลัง เปิดช่องกระจกแล้ว ก็ยังร้อนอยู่หรือค่ะ

เปิดแอร์แรง จะถึงหรือเปล่าค่ะ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ต้องใช้พัดลมวางตรงช่องบานเลื่อนหลังเราน่ะครับ มันจะช่วยดูดลมเย็นจากหน้าเก๋งเราได้แต่ไม่มากนะครับ ทางที่ดีหาแอร์แขวนมาติดดีกว่าครับ 13000ติดตั้งเสร็จที่แครี่บอยบางนาอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้