๐๐:ถามผู้รู้คร้าบบบ ยู้ฮู้วๆๆๆๆ:๐๐

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย aRmidamaru, 4 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    คำถามมีอยู่ว่า

1. ผมจะลงเครื่อง Sr ฝาแดง ดีใหมครับ
    2.ผมจะขับเทอร์โบ STD ดีมะครับ
    3.Turbo T04S ขายได้เท่าไหร่ครับ
    4.เวสเกต แยก Sard ขายได้เท่าไหร่ครับ[เดี๋ยวเอารหัสมาบอกอีกทีครับ]
    5.ถ้าหาก เครื่อง SR20DET ฝาแดง ใส่ โบ T04 เวสเกตแยก กล่องซิ่งโมRom Inter ROCKY ต้องการ Boots ซัก 0.7-1.0Bar ไงให้เครื่องอึดๆครับ[ประมาณว่าทำไรเพิ่มดีคับ]

ปล 1.ทั้งหมดนี้เพื่อ ขับใช้งานหนุกๆและการดริฟ ครับ

ปล 2.เดี๋ยวอาจมีคำถามเพิ่มอีก เย้ๆ:D

2. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    โอ้ววววววววววววว ,, มันต้องงี้ดิไอส์ ,, เชียร์ใจขาดดิ้นเลย ฝาแดงเนี๊ยะ

3. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    แต่พี่ไอส์ระวังดูอู่ดีๆๆนะระวังเขาจะทำไฟลุกแบบของพี่ตั้มอะเห็นแล้วตกใจหมดเลย

aRmidamaru ถูกใจสิ่งนี้
  4. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ฝาแดงเหรอ สวยดีครับ ขับเทอรืโบเดิมๆน่ะดีแล้วครับ จะเปลียนเทอร์โบใหม่ทำไม่ครับ (บอกสาเหตุผมได้มั้ยครับ) ส่วนเวตเกจแยกถ้ามีเงินเยอะๆก็เปลียนก็ได้น่ะครับ แต่ถ้าจะเปลียนก็แนะนำให้เปลียนเขาไปด้วยก็ดีครับ เพราะว่ามันก็ต้องใช้เงินเยอะอยู่เหมื่อนกันครับ ในงบนี้ถ้าทำกันจิงๆหลายเลยที่เดียว(ลองถามตั้มดูก็ได้ครับ)
    ส่วนเรื่องโมรอมผมเองคิดว่าอย่าไปสนใจอะไรกะมันเลยครับ ถ้าคุณไม่ไปโมถึงขนาดต้องเปลียน อุปกรณ์
    อีเล็คโทรนิค เช่นหัวฉีด หรื่อ แอร์โฟร์อะไรนั้น ก็อย่าไปสนใจอะไรให้มันมากนักน่ะครับ จะเสียเงินและเวลาปร่าวๆครับ เพราะว่ากล่องเดิมๆจากโรงงาน(มันก็ฉลาดมากกว่าที่เราคิดแล้วน่ะครับ)ถ้าคุณ
    เปลียนจาก CA18DET มาเป็น SR20DET มันก็สนุกแล้วครับเดิมๆรับรองว่าทนเป็นใหนๆ ว่าแต่คุณจะพอใจแรงมาที่ได้หรื่อปร่าวเท่านั้นเอง......ส่วนบูส 0.7เดิมๆก๋เล่นสบายๆครับ ไม่มากมายอะไรสำหรับรถเดิมๆครับ

5. Genoxide

501
    8
    0
    Sr ทำดีดีก้อแร็งมากมาก ( เช่นรถพี่ง้วน ) ,, ไอส์ลองมาเล่นๆ ดูก่อน แล้วก็เก็บเงินเอาไว้

เวลาเล่นมันต้องมีอารัยที่เราไม่พอใจ เอาไว้ตอนนั้น ค่อย ทำดีกว่ามั้ยครับ ?

6. aRmidamaru

197
    2
    0
    5.ถ้าหาก เครื่อง SR20DET ฝาแดง ใส่ โบ T04 เวสเกตแยก Sard กล่องซิ่งโมRom Inter ROCKY ต้องการ Boots ซัก 0.7-1.0Bar ไงให้เครื่องอึดๆครับ[ประมาณว่าทำไรเพิ่มดีคับ]

ในส่วนนี้คือไอซ์พูดถึงที่รถไอซ์มีอยู่แล้วงับผม^~^ สรุปว่าถ้าโบเดิมก้ใส่เวสเกตอันเดิมได้ไช่มะครับ

7. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    อย่าเพิ่งทำเลยครับไอซ์ ขับเดิมๆก่อนดีกว่าหาเพราะว่ารายการ Modify ที่น้องไอซ์บอกมาเนี่ยมันก็พอควรครับ อย่าเพิ่งเลย ROM ก็ไม่ต้องทำพี่ว่าทำ ROM เนี่ยเดิมๆวิ่งดีกว่าอีกสำหรับเครื่อง Turbo ไม่นิยมทำ ROM ลองขับเดิมๆดูก่อนให้ OK ก่อนเรื่อง Modify Engine พี่ยินดีให้คำปรึกษาครับเพราะพี่ถนัด ฟรีเลยอะ

ส่วนเรื่องการทำเครื่องอึดแบบว่าไร้กังวลเนี่ย เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ เตรียมเงินไว้ 6 หลักครับเพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งทำเลยนะ

เพราะฉะนั้น ณ ตอนนี้พี่ว่าหาฝาดำ ไม่ก็หลังหักใส่ลงไปเนี่ยประหยัดงบสุดแล้วแรงสุด เนื่องจากมีโอกาสเปลี่ยนเครื่องแล้วมีโอกาสเลือกครับ

8. NocH

298
    3
    0
    เวสเกต SARD เนี่ยตัวเดียวกับพี่ปะ SARD Type R ตัวใหญ่ เป้งเลย หุ หุ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู

9. aRmidamaru

197
    2
    0
    น่าจะไช่คับ ส่วนกล่งนั่นของไอซ์มันโมมาตั้งแต่เจ้าของเก่าอ่ะครับผม

10. NocH

298
    3
    0
    หาเครื่องพร้อมชุด สายไฟ STD ทั้งหมดใส่ลงไปดีกว่า พี่เชื่อว่ากล่องเดิมดีพอและน่าจะดีกว่ากล่องโม ROM นะ น้องไอซ์เป็นพี่ พี่จะเริ่มที่ 0 ครับไม่ชอบเดินต่อจากใครอะ อิ อิ:D :D :D :D

11. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    อืม
    แรงกันจิงๆๆ มีแต่รถโหดๆๆ

12. Poonim

Poonim New Member Lady Member

116
    4
    0
    อืมมมม .. รถแรง แฟนสวย ป่าว อิอิ

13. aRmidamaru

197
    2
    0

คร้าบบบผม :D

ปูนิ่มไปป่ะ มีทติ้งอ้า

14. Genoxide

501
    8
    0
    ปูนิ่มไปอยู่และ หล่ะ ,,

15. aRmidamaru

197
    2
    0
    คำถามใหม่งับบบบบบบบ

SRฝาแดง ราคาเท่าไหร่ครับผม

16. Genoxide

501
    8
    0
    จำมะได้แล้วแห๊ะ - -" มันเป้นอดีตที่ ขมขื่น

17. Poonim

Poonim New Member Lady Member

116
    4
    0
    ไปจ่ะไอซ์ ทามายหรอ มีของขวัญปีใหม่จะให้ ฤ ไง อิอิ

ปล. พี่ตั้มส์ ตอบแทนให้ด้วย อิอิ

18. ปั๊ม-AVBD2

107
    1
    0
    ทำก็ทำดีๆๆนะพี่ไอส์ตังๆๆๆๆคิดเรื่องนี้ด้วยนะจะแต่ถ้าเปฯไปได้ทำมาให้ไวแล้วเอามาดริ่ฟ
    แต่อย่าไวมากจนไฟลุกเหมือนSR20 ฝาแดงเหมือยของมดXเอยมดดำดินะไม่เอาไม่อยากลาดน้ำใส่อีก
    เดียวมิทติงของขวัญปีใหม่จะให้พี่ตั้มเป็นที่ฉีดดับเพลิง หรือป่าวถ้ามีเวลาจะซื้อให้1ถังเล็กๆๆเลย
    ช่วงนี้งานดรงเรียนอย่างแรงเลย

19. Genoxide

501
    8
    0
    มะไหร่จะหมดน๊า ไอ่กระแส ไฟไหม้ เนี๊ยะ

20. ปั๊ม-AVBD2

107
    1
    0
    อิอิคงสัก1อาทิตย์แล้วกัน

21. aRmidamaru

197
    2
    0

ป่าวน่า จายืม ตังพี่ตั้มก่ะปูนิ่ม ตะหาก กรั่กๆ:D

22. ๐V[e]E๐

๐V[e]E๐ New Member Member

35
    2
    0
    ตกลงพี่ตั้มกะปูนิ่มไปหรอ ดีๆๆๆๆๆ ไอซ์จาได้มีคนให้ยืมเงิน อิอิ

23. NocH

298
    3
    0
    ใครหว่า ป๋มไม่รู้จักอะ

24. aRmidamaru

197
    2
    0

วีแฟน ไอซ์ครับ :D

25. Genoxide

501
    8
    0
    วี ว่าที่เจ้าของ เบาะ ในรถของไอส์ครับพี่โนช ,,

26. aRmidamaru

197
    2
    0

อะแง้วว พี่ตั้มแอบแซว :p

27. NocH

298
    3
    0
    แล้วมีสาวท่านใดสนใจเบาะกบน้อยของ ป๋มบ้างเปล่า:D :D :D :D

28. aRmidamaru

197
    2
    0

พี่โนชมีเยอะแล้วน่าอย่ามาหลอกกันเล๊ยย!!:cool:

29. NocH

298
    3
    0
    มั่วแล้ววุ้ย หุ หุ:eek:

30. aRmidamaru

197
    2
    0

เสี่ยโนช ขับกบอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้