เป็นอีกทางเลือกครับ ไปทำช่วงล่างมา ใครอยู่แถวราม มีนบุรี ลองดู

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เนื่องจากได้รับอุบัติเหตุ วันนี้เลยหยุดงาน ไปทำช่วงล่าง ร้านตี๋มีสทีน (ลอง search google ดูได้)
    เคยไป 2 ครั้งไม่ได้ทำ วันนี้เลยออกแต่เช้า ไปถึง 9 โมงเช้า ได้เข้าไปทำร้านข้างใน เจ๊เจ้าของร้านมารับรถเองเลย แล้วขับเข้าไปร้านข้างในให้ เข้าไปถึง รถจอดอยู่เป็นสิบคันแล้ว บอกเช็คช่วงล่าง อัดโช๊ค 4 ต้น
    ช่างเยอะมาก มาถอด ๆ พวกลูกหมาก และ บู๊ทออก ส่วนพวกยางรอง ซื้อของใหม่มาเปลี่ยนให้ พวกลูกหมาก และบู๊ท ที่ร้านจะอัดใหม่ มีช่างอัดแยกโดยเฉพาะ รถที่มาทำทุกคัน ก็ถอดออก แล้วส่งให้ช่างอัด ตามคิว ส่งเข้าไปก่อน ก็จะออกมาก่อน แต่คันไหนทำน้อยก็จะเสร็จไว มีคนนั่งรอเยอะพอสมควร บางคนก็จอดรถทิ้งไว้ แล้วเย็น ๆ ค่อยมารับ สรุปรถเสร็จ 2 ทุ่ม................ เพราะทำไปเยอะ......ดูรายการได้เลย

2. sunun

sunun New Member Member

7
    0
    0
    อยากอยู่แถวกรุงเทพเด้จะได้ซ่อมเจ้าคู่กายหน่อย แถวบ้านผมอะไหล่หายากคั๊ก

3. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แหล่มเลยสิครับ พี่น้อง
    อย่างงี้ก็ดริ๊ฟได้แล้ว 555+

4. Schelnow

Schelnow New Member Member

182
    2
    0
    อยากไปทำมั้งอ่ะคับพี่ แต่ต้องรอเงินจากเบื้องบน

5. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    อยู่แถวบ้านผมเลย

6. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ยกคลับ ตามไปลุย

7. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ช่วงล่างแน่นแล้วละสิครับ

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ราคาถูก จิงๆแหะ

9. red_accord

red_accord New Member Member

47
    0
    0
    ถูกจริงครับพี่ ที่ จันทบุรี แพงกว่าเท่าตัวเลยครับ เศร้าเลยเรา

10. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เห็นความแตกต่างได้เลย................แต่อย่างว่าครับ ราคาซ่อม ...........คุณภาพอาจจะสุ้เปลี่ยนใหม่ไม่ได้ .......... ขับระวัง ๆ หน่อย คงพออยุ่ได้นาน

11. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    ค่าแรงก็ ถูกอ่ะ เพิ่ง อ่าน ละเอียด ว่าเป็น การอัดลูกหมาก

มีท่านใดเคยไปร้านชื่อ "โชวจุง" บ้างครับ วิจารณ์ หน่อย http://www.chowjung.com/

ขอ review ด้วยครับ

12. woodykub

woodykub New Member Member

81
    1
    0
    ผมไปทำมาครับ โชจุ่ง ราคาสูงกว่านี้หน่อย
    ทำออกมาดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าช่วงล่างผมมันแย่เกินไปแล้วหรือปล่าว เลยมีเสียงก๊อกแก๊ก อยู่บ้างเวลาเลี้ยว
    ถ้าไปต้องไปแต่เช้าเลยครับ ประมาณ 8.30-9.00 ไม่งั้นรอกันนานนนน

---------- Post added at 12:01:19 ---------- Previous post was at 12:01:04 ----------

ผมไปทำมาครับ โชจุ่ง ราคาสูงกว่านี้หน่อย
    ทำออกมาดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าช่วงล่างผมมันแย่เกินไปแล้วหรือปล่าว เลยมีเสียงก๊อกแก๊ก อยู่บ้างเวลาเลี้ยว
    ถ้าไปต้องไปแต่เช้าเลยครับ ประมาณ 8.30-9.00 ไม่งั้นรอกันนานนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้