ปั้มติ๊ก ลาโลก

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย cougar3626, 2 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    คืองี้คับพี่ๆๆ

สตาร์ทน้ำมันหรือใช้ระบบน้ำมัน จะเป็นๆหายๆ ประมาณว่า ใช้ระบบน้ำมัน มันจะวูบขึ้นๆลงๆ และก้อดับไปเอง
    บางทีสตาร์ทน้ำมันเท่าไหร่ก้อไม่้ติด อันนี้เป็นที่ปั้มติ๊กรึเปล่า ? แต่พอสตาร์ทแก๊สก้อติดปกติ วิ่งได้ปกติ คือสงสัยว่าเป็นที่ ปั้มติ๊ก หรือ ตัวกันน้ำมันไหลกลับ ครับ

ถามต่อ พี่ๆที่ใช้แต่แก๊สอย่างเดียว ควรจะมีการดูแลยังไงบ้างครับ รถผมเครื่องหัวฉีด B20a ครับ ;)

2. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เออ คือตอนนี้การใช้น้ำมัน ตอนที่ติดนะฮ่ะ มันจะเร่งรอบได้ไม่เกิน 4 พันรอบ ไม่รู้ทำไม แต่ถ้าเปงแก๊ส ตีจนเรคไลน์ก้อได้ฮ่ะ

เลยสงสัยว่าจะเป็นที่กล่องหรือเปล่าที่ ควบคุมไม่ให้น้ำมัน มันเกิน 4 พันรอบ พี่ๆเพื่อนๆ ใครพอรู้มั้งว่ามันเป็นอะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้