1KZ - TURBO 4WD รวนๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4A-GEU, 4 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    สอบถามนะค้าบ พอดีใช้1KZ - TURBO ในบอดี้ toyota sportrider
    เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้เครื่องดับบ่อย เบาดับซะส่วนใหญ่(เช่นตอนเลี้ยว หรือว่าถอยหลัง)
    แต่ก่อนดับมักจะมีเสียงเขกของปั้ม เวลาเร่งควันดำมากยังกับรถโมปั๊มมา กล่องลองสลับดูแล้วไม่หาย
    แต่วันนี้ลองเติม v-power ขับใช้งานก้อไม่ดับเลยทั้งวัน(ปกติเติมดีเซลธรรมดา ไม่เติมB5)

เป็นที่ปั๊มหรือป่าวจะได้เช็คถูก กลัวโดนหลายเด้งอ่ะค้าบ

2. ดีเซลธรรมดานี่ปั๊มไหนบ้างครับพี่โจ้

เพราะบางปั๊มก็หมกให้เรานะครับ

บางปั๊มที่หัวเขียนว่าดีเซลก็จริงแต่แอบมีคำว่า B5 เล็กไม่สังเกตุก็ไม่เห็นแต่ราคายังคงเดิม

อ่อ
    v-power ก็มี
    v-power B5 นะครับ

ถ้าให้ผมแนะนำขั้นต้นเปลี่ยนกรองโซล่าก่อนอาอารดับน่าจะหายแต่ควันดำนี่สิ

3. 4A-GEU

581
    13
    18

คราวที่แล้วปั๊มก้อน็อกเพราะ B5 นี่แหละ :cry::cry:
    แล้วพอมีที่ไหนเช็คปั้มไฟฟ้าแนะนำบ้างล่ะน้อง
    ส่วนกรองโซล่าจะลองเปลี่ยนดูนะ

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ตามนั้นครับ

ลองเปลี่ยนกรองโซล่าดูก่อนครับ

ถ้าไม่หายค่อยว่ากันต่อที่ปั้ม

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    กรองโซล่าอาจจะมีปัญหาอะครับ

ลองเช็คดูครับบ

6. 4A-GEU

581
    13
    18
    เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนกรองโซล่าดู ได้ผลยังไงจะมาบอกอีกทีนะค้าบ

7. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ของผมก็เคยเป็นอาการเดียวกัน ตอนแรกคิดไว้สองจุด คือกล่อง กับปั้ม พอดีเพื่อมีกล่องให้สับเลยลองสับกล่องหาย ถ้าไม่หายผมก็คงไปไล่ปั้มล่ะครับ

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถ้ากล่องหรือปั้มพัง ก็แปลงปั้มไปเลยครับ....จบ

^
    ^
    ^
    ^
    จบจริงครับ

ถ้าใกล้ๆอู่พี่สยามดีเซลก็ได้ครับลองถามๆข้อมูลช่างหยาด

หรือไม่ก็ไกลหน่อย....ก็ตามลายเซ็นพี่เจี๊ยบ
    (p_sutipoj) ด้านบนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้