เติมน้ำมัน / แก๊ส แต่ละปั๊ม มันวิ่งเท่ากันไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 2 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    โดยส่วนตัวผม เติมน้ำมันแต่ละที่ (ปั๊ม ยี่ห้อเดียวกัน) รู้สึกมันวิ่งไม่เท่ากันอ่ะครับ เหมือน ออกเทน มันไม่เท่ากัน ไม่รู้ว่าคิดไปเองไหม

แล้วช่วงนี้ผมเปลี่ยนมาขับรถใช้แก๊ส ก็รู้สึกเหมือนกันว่า เติมแก๊สแต่ละที่ รู้สึกว่ารถมันวิ่งต่างกัน ไม่รู้ว่าคิดไปเองอีกรึเปล่า เพื่อนๆ มีความเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ ถ้ารู้สึกเหมือนกัน ช่วยบอก ยี่ห้อปั๊มแก๊ส ที่เติมแล้ววิ่งดีด้วยนะคร๊าบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

1. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    น้ำมัน อาจจะใช่ แต่ แก๊ส นี่ไม่แน่ใจ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เติมอยู่ 2 ปั๊มครับพี่ คือ Caltex กับ PTT...ไม่รู้สึกนะครับว่าแตกต่างกัน

ปล.คันไหนติดแก๊สอ่ะครับพี่ MR เหรอครับ? :eek:

3. EG4 Door คับ

เจ้า MR ยังคงรับกรรมกับ เบนซิน 95 กันต่อไป :cry:

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สำหรับน้ำมัน เจอแต่เรื่องอัตราเร่งมากกว่า คือไปเติมบางปั้ม แล้วรู้สึกได้เลยว่าอัตราเร่งมันเร่งได้ช้ากว่าเดิมนิดนึง เป็นไปได้ ว่าถังเก็บน้ำมันเค้าอาจมีรั่วซึมอะ ก็จะหลีกเลี่ยง ไม่เติมปั้มนั้นอีกครับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    gas ต่างแน่นอนครับ

แต่ต่างกันตรงระยะทางนะ ราคาต่อลิตรเท่ากัน แต่วิ่งได้ไม่เท่ากัน

เติม 100 นึง บางปั้มวิ่งได้ 80 กว่าโล (ถนนพรานนก)

แต่บางปั้มวิ่งได้ 60 กว่าโล (ถนนเพชรเกษม)

ส่วนเครื่องยนต์วิ่งปกติทั้งสองปั้มครับ

6. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    แก๊สต่างเห็นได้ชัด
    ความรู้สึกผมนะ
    จับกิโลดู
    บางครั้ง
    รอบก็ไม่นิ่งเท่าไหร่
    ถ้าเติมปั้มแก๊สห่วยๆ

7. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ต่างกันนิดหน่อยคับ พอรับได้

8. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    แก๊สต่างชัวร์ครับ บางปั้มถูกกว่านิดนึงแต่ผสมน้ำ หมดไวงี้ก็ไม่ดี ผมแนะนำแก๊สของ ปตท. ถ้าใครอยู่เส้นแถวแจ้งวัฒนะนะครับผมว่าปั้มนี้โอเคคุ้มค่าสุดละจากที่ลองมาเกือบจะทุกปั้มในละแวกนั้น

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมเติมแก๊ส 200วิ่งได้ 170กว่าโล

วันก่อนเติมไป 400 วิ่งได้ 240 ซะงั้น นั่ง งง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้