กระบะสมัยนี้สวน พวกรถสปอตได้สบายๆ แล้วมั้ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 9 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ขับรถทำงานอยู่เส้นพระราม 2 จะไปแม่กลองคับ ผมว่าผมก็รีบแล้วนะขับอยู่ 160-170 ก้อมองเห็นทางกระจกหลัง มี BENZ สปอต SLK หรือ CLK รุ่นใหม่ๆอ่ะ ก็ไม่รู้เรียกไม่ถูก เค้าก็ขับมาไวมาก ผมก็หักเข้าซ้าย หลบให้ แต่สิ่งที่เห็นต่อจากนั้น มี ไททัน สีดำ แต่งซิ่ง ขับดูดตูดแบบว่า ติดเลย น่าจะห่างไม่ถึง 1 คันรถ ดูลักษณะน่าจะแข่งกันมา แล้วไททัน น่าจะขี้นได้ แต่ไม่ขึ้น ดูดแกล้ง BENZ ไปซะงั้นหง่ะ เห็นแล้วอิจฉา กระบะสมัยนี้จิงๆ ทำหมดก็ไม่ต้องเยอะ แต่วิ่งกว่ารถสปอตบางคนอีก ไม่รู้มีเพื่อนๆสมาชิก ที่แต่งกระบะแรงๆในนี้ใครไล่เก็บ รถ สปอต มาได้กี่รุ่นกันมั้งแล้งเนี๊ย:)

1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    วิทยาการก้าวมาใกลแล้วครับสำหรับเครื่องยนต์ดีเซลสมัยนี้

ยิ่งถ้า Set ช่วลล่างมาดีๆ เบรคดีๆ ยิ่งน่ากลัวเลยครับ

---------- Post added at 21:33:19 ---------- Previous post was at 21:33:03 ----------

วิทยาการก้าวมาใกลแล้วครับสำหรับเครื่องยนต์ดีเซลสมัยนี้

ยิ่งถ้า Set ช่วลล่างมาดีๆ เบรคดีๆ ยิ่งน่ากลัวเลยครับ

2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าวัดกันที่ความเร็วปลายไม่น่าเป็นไปได้นะครับ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นรถกระบะสมัยนี้วิ่งดีจริงๆครับ180+ แทบทั้งนั้น

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    งั้นต้องเปิดทางให้แล้วล่ะ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    จริงๆคับ ของเค้าแรงๆจริงๆ เค้าวิ่งกัน150ขึ้นทั้งนั้นคับ เวลาผมขับรถทางไกล ถ้าถนนไม่ดี ก้อใจอย่างเดียวแล้ว ถ้าเค้ารีบจริงๆก้อต้องหลบแล้วคับ

5. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    กระบะ Commonerail เดี๋ยวนี้เขา300ม้าUP+++ครับ ที่วิ่งๆกันได้ขนาดนี้ก็เพราะเขามีเกียร์+เฟื่องท้ายอัตราทดต่ำๆครับ3.5เป็นอย่างน้อยครับ เพราะฉนั้นก็ไม่แปลกครับที่เขาวิ่งกันได้ OVER 200 Km/h ครับ เดี๋ยวนี้รถเก๋ง,รถสปอด์อายครับ (แต่ถ้าเจอสปอด์ทำมาเยาะๆก็แช่สู้ไม่ได้ครับ) เพราะดีเซลไม่ใช่เครื่องเล่นรอบครับต้นๆเต็มไมล์ไม่ยากครับแป๊บเดียว .....อิอิ พี่ๆลองเล่นดีเซลดูสิครับแล้วจะติดใจ คันเร่งไฟฟ้า+ปลดบูส+ดันราง+หัวฉีดโม โบเดิมๆ แค่นี้ก็เดินได้ 200 Upแล้วครับ

6. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    แรงจริงคับชอบมาก เคยมีไทรทันอยู่คัน แต่แฟนไม่ให้แต่ง

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เด่วนี้ แรงง ยอมเรย

8. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ถ้าเป็น SLK จริง มันก็สมควรแล้วที่กระบะจะดูดตูดได้ครับ

SLK แค่ 1800+sup เอง แรงม้าไม่เยอะเท่าไหร่หรอก

9. กะบะเด่วนี้ทำแรงๆ เหนียวๆ ก็ต้องมีหลักแสนเหมือนกัน แต่วิ่งไม่อายใครแน่นอนครับ

10. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    เค้าแรงจริง

11. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    อิอิ

12. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ดันราง

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ViGO ต้องสารพัดกล่องกว่าจะแรง

14. nantuk

nantuk New Member Member

24
    0
    0
    ยอมเลยกะบะvigo

15. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ก็จริงครับ ที่หลัง 200+ ไปเเล้ว กระบะอาจโดนกินฝุ่น

เเต่ในทางปฏิบัติเเล้ว ความเร็วหลังจาก 200+ จะไปหาถนนที่ไหนกดกัน จริงมั้ยย หุหุ

---------- Post added at 02:56:31 ---------- Previous post was at 02:56:16 ----------

ก็จริงครับ ที่หลัง 200+ ไปเเล้ว กระบะอาจโดนกินฝุ่น

เเต่ในทางปฏิบัติเเล้ว ความเร็วหลังจาก 200+ จะไปหาถนนที่ไหนกดกัน จริงมั้ยย หุหุ

16. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ต้องดูฟอร์ด เรนเจอร์ครับ

ความเร็วก่อน 160 แซงที อัตราเร่งมันดีจัง

17. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เจอบ่อยครับ เค้าแรงกันจิงๆ

18. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    กระบะ วิ่งดี รับประกัน เกือบทุกคันสมัยนี้ ไปวิ่งด้วยไม่ได้ ถ้า ไม่แน่จริง เห็นเหมือนจะไม่มีอะไรกดที หายไปกับหมอกควัน แรงจริงฝันธงครับ

19. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แรงจริงครับกระบะสมัยนี้ ผมเจอชิดซ้ายให้เลย

20. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    กระบะคอมมอนเรลเดี๋ยวนี้แรงมากครับ ยิ่งทำก้อยิ่งแรง อย่างเช่นเครื่อง 2500 เดิม ๆ เทอร์โบเดิม อินเตอร์เดิม มีกล่อง POWERLAP DMS+1 แรงม้า 200+ แรงบิด 500+ ยิ่งเครื่อง 3000 เปลี่ยนเทอร์โบนี่ไม่ต้องพูดถึง
    แล้วรถสปอร์ตเครื่องเดิม ๆ เกียร์ออโต้จะตามทันได้ยังงัย???

21. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แรงจริงๆ ยอมรับ

22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    หลบให้ดีที่สุดครับ ของเขากำลังมาแรง

23. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แรงจริงๆ คับ หลบตลอด เหอๆ

24. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    มองกระจกหลังเห็นมาแต่ไกลก็หลบให้แล้วล่ะครับ

25. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    น่ากลัวแฮะ

26. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ขับเดิมๆ นึกว่าขับ SR !!!!~

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  28. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ถ้าใครเคยขับ เบนซ์บีเอ็มรุ่นใหม่ๆ ที่ความเรว 180+
    กับขับรถกระบะ หรือรถยี่ปุ่น 180+ เท่ากัน
    ความรู้สึกมันต่างกันมากๆนะ รถ benz bmw มันนิ่งมากๆรู้สึกมั้นคงมาก เบรคก้อเอาอยู๋ไม่มีอาการหวิวแต่อย่างได
    จิงอยู่ที่รถกระบะวิ่งได้ถึงความเรวเท่านั้น

แต่ความปลอดภัยยังสู้รถยุโรปราคาแพงๆยากอยู่ดี
    bmw benz 180+ = นิ่งเงียบ
    กระบะ หรือรถญี่ปุ่น 180+= เสียงลมดัง พวงมาลัยเบาหวิว เหมือนกำลังจะ take off

ปล.รถเรารถญ๊่ปุ่นนะ ^^ แอบน้อยใจ

[FLASH]<object width="320" height="265"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/NLfK35O91gE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/NLfK35O91gE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="320" height="265"></embed></object>[/FLASH]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2010
  29. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    มันส์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้