ขอความเห็นเรื่องซ่อมเปลี่ยนโช๊คอัพหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย itim, 8 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itim

itim New Member Member

25
    0
    0
    โช๊คอัพเสีย เอางัยดีระหว่างอัดใหม่ กับ ของเชียงกง ราคามันสูสีขอความเห็นหน่อย
    อัดใหม่หน้า-หลังราคาตัวละ 800 บาท ถ้าเปลี่ยนสปริงตัวละ 400 บาท
    เชียงกงหน้าและสปริงตัวละ 1200 บาท หลังและสปริงตัวละ 1000 บาท

2. itim

25
    0
    0
    เงียบฉี่เลยอ่ะ..

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เชียงกงสภาพสวยๆ

ขับดีกว่านะครับ

อัดมาถ้าร้านดีก็ดีไป ไม่ดี แปปเดียวรั่ว

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตามน้องข้างบนเลยครับ

หาของเชียงกงสวยๆ ใช้ยาวๆ

5. itim

25
    0
    0
    ช้าไปหน่อย... วันนี้ไปทำมาล่ะ อัดคู่หลังใหม่ครับ ร้านที่ทำรับประกัน 1 ปี แต่สปริงยังไม่ได้เปลี่ยน ช่างบอกว่าสปริงมันล้าไม่เท่ากันทำให้รถเอียง ที่ร้านไม่มีสปริงเลยทำปลอกเสริมให้รถมันเท่ากัน ลองดูครับที่ตัดสินใจเพราะเขารับประกัน 1 ปี เป็นอะไรถือบิลกลับไปหาอู่ได้ อู่อยู่ใกล้ๆ บ้านครับ เกิน 1 ปี ก็น่าจะคุ้มล่ะ ต้นละ 800 บาท (คู่ละ 1600) ช่วงนี้ก็เตรียมๆ เงินไว้ ปีหน้าถ้าเสียก็จะยกใหม่หมดเลยทั้งชุด (สาธุ..ใช้ได้สัก 10 ปี นะ สาธุ)

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ซ่อมไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ แต่แนะนำให้เปลี่ยนสปริงด้วยก็จะดี

เพราะว่าเมื่อสปริงล้าแล้ว ค่า k ของสปริงคงไม่เท่ากันแล้ว

มันจะทำให้การยุบตัวของรถ 2 ข้างไม่เท่ากัน เวลาลงคอสะพาน ท้ายมันจะย้วยๆ

แต่ถ้าเปลี่ยนสปริงแล้ว ก็ยังย้วยยุบไม่เท่ากันอีก อันนี้ให้ว่ากันที่โช้คแล้วครับ

7. itim

25
    0
    0
    อยู่ชัยนาทหาสปริงไม่ได้ ซ่อมแต่โช๊ดไปก่อน และด้านหลังตัดแป๊ปหนุนเอาสำหรับด้านที่ต่ำ ส่วนด้านหน้าช่างเขาใช้วิธียกจานรองสปริงขึ้น กำลังหาที่สั่งซื้อสปริงใหม่ที่ส่งของ ตจว.ได้ มีที่ให้สั่งซื้อแนะนำหน่อยมั้ยครับ ร้านที่ซ่อมโช๊คให้บอกว่าให้ไปถามที่ร้าน จ.สุพรรณอะไหล่ยนต์ ยังไม่มีเวลาไปครับเพราะสุพรรณบุรีห่างชัยนาทหลายกิโลอยู่เหมือนกัน

8. mommamz

964
    4
    0
    อ๊ะ อยู่ชัยนาทเหรอครับ ไม่ยากเลยถ้างั้น บ้านแฟนผมอยู่วัดสิงห์ กลับบ้านบ่อย ปีใหม่นี้ก็กลับครับ

อยากได้อะไรที่ กทม. โทรคุยกันเลยดีกว่าครับ หาได้เด๋วผมหาไปส่งให้

ตาม 083-5454-274

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    คุณ mommamz คับ ขากลับช่วยแวะส่งขนมปังสังขยาของอุทัยให้ 2 กล่องด้วยนะคับ

^^

10. mommamz

964
    4
    0
    จะรับของ แม่ป๋วยลั้ง หรือ ไพรพรรณ ดีค๊าบ

11. itim

25
    0
    0

เป็นเขยชัยนาท คนนครสวรรค์ ทำงานที่ว่าการอำเภอหนองมะโมง พักที่อำเภอหันคา (แฟนทำงานที่หันคา) เข้าตัวเมืองชัยนาทอาทิตย์ละ 2 ครั้ง (ไปบ้านแม่ยายที่บ้านกล้วย) ขับรถไปทำงานผ่านวัดสิงห์ทุกวัน Mem เบอร์โทรไว้ล่ะ มีอะไรเดี๋ยวโทรหา ขอบใจหลายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้