350z เครื่องเดิม ดริฟต้องแต่งไรเพิ่ม

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย louyove, 16 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. louyove

louyove New Member Member

6
    0
    0
    350z เครื่องเดิมที่มันให้มาเลย V6 ไรเนี้ย แต่งดริฟต้องแต่งไรเพิ่ม อยากรู้เฉพาะห้องเครื่องอะ
    เพราะช่วงล่างก็รู้ๆกันอยู่

ใครรู้ต้องด้วยนะ

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ถ้าพึ่งหัด ไม่จำเป็นต้องแต่งเพิ่ม

แต่ถ้าอยากให้แรงขึ้นก็ Super Charge กับ ท่อ ่็ ช่วงล่างก็สำคัญ

3. louyove

6
    0
    0

เริ่มหัดผมใช้ a31 เล่น จะได้ไม่กลัวพัง แต่กะว่าถ้าดริฟเก่งแล้ว หรือลีลาสวย ก็กะจะเลือก 350z
    มันจะได้สวยทั้งลีลา สวยทั้งรถ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    จัดไป. รอดู.

5. louyove

6
    0
    0
    อีกซักพักใหญ่ๆเลยละ ถึงจะมีตัง
    ก็เตรียมการไว้ก่อน

6. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
  7. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    ดีครับเอามาแข่ง วงการดริฟท์จะได้มีตัวแรงๆมาเพิ่มอีกคัน ยิ่งถ้าป็น 350 Z นะเกิดครับ เชื่อผม เกิดชัวร์ แต่เกิดอะไรไม่รู้นะครับแล้วแต่ฝีมือ อิอิอิ

8. louyove

6
    0
    0
    เกิดแล้วดับในเวลาเดียวกัน:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้