ถามวิธีลงรูปหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย yakuza a31, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    ถามวิธีลงรูปหน่อยครับตั้งแต่เปลี่ยนรูปแบบใหม่ทำไม่ได้เลยครับช่วยสอนหน่อย

2. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เป็นเหมือนกันเลย นั่งมึนมาครึ่งวันแล้วคับ ........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2010
  3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตรงใต้กล่องตอบแบบรวดเร็ว ทางด้านขวามือ จะมีคำว่า "ใช้งานขั้นสูง" อยู่นะครับ กดเข้าไปก็จะเจอเมนูเหมือนเมื่อก่อนอ่ะครับ ลองดูนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2010
  4. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    มันอัฟโหลดรูปไม่ได้ครับ

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    - คลิกที่เพิ่มไฟล์ ทางด้านซ้ายคุณจะเห็นวิธีการใช้งาน "1. คลิกเพิ่มไฟล์เพื่ออัพโหลดไฟล์ใหม่หรือเลือกจากไฟล์ที่มีอยู่ด้านล่าง"
    - เลือกไฟล์
    จากนั้นไฟล์จากมาอยู่ในแฟ้ม "บ้าน" ซึ่งในแฟ้มนี้จะแสดงผลไฟล์แนบที่คุณเคยใช้มาก่อนหน้านี้
    จากนั้นให้คุณลากไฟล์ลงมาที่ตำแหน่ง "ไฟล์แนบ" ที่อยู่ล่างสุด บนพื้นที่นั้นเอง คุณจะเห็นข้อความ "2. ลากไฟล์ที่ต้องการอัพโหลดเข้าสู่พื้นที่นี่เพื่อแนบไฟล์"

ใส่แนบไฟล์ปกติ คือ แนบไฟล์ปกตินั้นแหละ ที่เคยใช้งานกันมา
    ใส่แนบไฟล์เรียงแถว คือ เอาไว้จัดเรียงไฟล์รวมกับข้อความได้

หรือจะลองใช้งานที่เว็บทดลองได้ที่ http://racingweb.net/vb/ (ก่อนที่จะเปลี่ยนหน้าเว็บใหม่ ก็ให้เข้าไปทดลองเล่นกัน ก็ไม่เข้าไปนะ)

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เข้าเวปฝากรูปครับ

แนะนำเวปนี้นะครับ http://images.torrentmove.com/

เมื้อเข้าเวปฝากรูปที่ให้ไว้แล้วทำตามรูปด้านล่างได้เลยครับ

รูปที่ได้จากการวาง แบบที่ผมบอก

7. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ใช่แล้ว ในภาวะที่เว็บช้าเช่นนี้ แล้วยิ่งมีปัญหากับระบบแนบไฟล์ด้วย

แนบไฟล์เอาไว้กับเว็บอื่นๆ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด เพื่อจะได้ลดภาระการโหลดของเครื่องเซิร์ฟเวอร์นี้ด้วย

8. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ได้แล้วคับขอบคุณค้าบ ว่าแต่พอรู้วิธีลงคลิปนี่ทำยังไงอะคับ

9. ลุงเครียด

ลุงเครียด New Member Member

103
    0
    0
    อืม...ฝากไฟล์กับเวปรับฝากไฟล์ก็ดีนะครับ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่เวป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้