จะเดินทางไปเลยและเพชรบูรณ์ (คุณ Diamond 0722 )

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ถึงคุณ Diamond 0722 พอดีว่าผมจะไปจังหวัดเลย ในวันที่ 16-19 มิ.ย. และจะไปที่เพชรบูรณ์ในวันที่ 20-24 มิ.ย. หากว่าผมมีเวลาและโอกาส ก็อยากจะเจอกันบ้างนะ ตัวผมเองก็ไม่เคยได้ไปร่วมงานมิตติ้งกับคลับเลยสักครั้ง ไหนๆ ก็ไปแล้ว มีโอกาสก็อยากจะรู้จักนะครับ เคยแต่ได้รับคำแนะนำ และความรู้จากคลับตลอด ไม่เคยเจอตัวเป็นๆเลยนะ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ยินดีครับ...ช่วงนั้นผมยังไม่มีโปรแกรมไปไหนครับ...

มาถึงตอนไหน...โทรมาได้เลยครับ...

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    พี่อุ้ยอย่าลืมโทรบอกอั้มนะ
    .....ถ้าไม่บอกมีงอลด้วย........:D:D

4. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เกี่ยวหญ้าไปด้วยนะครับ พี่อุ้ยแกมีฟาร์ม Co อุ๊บ!!!!!

5. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    พี่อุ้ยมีฟาร์มด้วยหรอ น่าสนนะเนี่ยแล้วผมจะหาโอกาสไปเพชรบูรณ์บ้างนะ :D:D:D

6. Manee B.

271
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะโทรหาครับ

7. Diamond0722

806
    2
    0
    มีขู่ด้วยอ่ะ...เอาน่า...ให้พี่เค้ามาก่อนแล้วจะโทรไป...อิอิอิ

เฮ่ย ๆ ตาบอยนี่...ไปหาอำเค้า...เดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด...

นั่น...เห็นมะ...นายปอเข้าใจผิดเลย...ไม่มีฟาร์มหรอกค๊าบ...มีแต่นา...

แต่อยู่ที่ชัยภูมิ...อิอิอิ

8. obeya

314
    1
    0
    ไม่เป็นรัยพี่ล้อมรั้วก็เป็นฟาร์มแล้ว......5555

9. Manee B.

271
    0
    0
    ตอนนี้เพชรบูรณ์ อากาศเป็นงัยบ้าง ร้อนไหม แล้วตอนกลางคืนหากินยากไหม

10. Diamond0722

806
    2
    0

ตอนเช้าอากาศจะเย็น ๆ กลางวันก็จะร้อนถึงร้อนที่สุด...ตกเย็นก็จะมีฝนตกบ้าง...
    บางวันก็แค่ตกพอให้ตื่นเต้นนิด ๆ หน่อย ๆ แต่วันนี้ตกยังกะฟ้ารั่ว...
    เพราะมีชาวบ้านโทร.มาโวยวายเมื่อวานว่าฝนไม่ตก...
    วันนี้เลยโทร.ให้ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงจัดการให้ซะ...
    (นายอั้ม ถ้ามีฝนตกแถวหนองไผ่ บึงสามพัน ช่วยแจ้งข่าวทีกลัวโดนด่าอีก..อิอิ)

กลางคืนก็หากินไม่ยากหรอกท่าน...มีนักศึกษาราชภัฎฯ กะเด็กมัธยมปลาย...
    ให้กินอยู่ตามตลาดโต้รุ่ง...เอ้ย...อาหารตามสั่งที่ตลาดโต้รุ่ง...
    ร้านอาหารก็จะมีบ้าง...แต่ออกนอกเมืองไปนิดหน่อย...ไม่ไกลมาก...
    ร้านหมูกระทะแบบบุฟเฟ่...แถวสำนักงานฯ ผมเอง...
    เสียอย่างเดียว...ตลาดจะวายเร็วหน่อย...ประมาณไม่เกินสามหรือสี่ทุ่ม...
    ก็ปิดร้านปิดรวงเข้านอนกันหมดแระ...ไม่รู้จะรีบนอนไปไหน...
    แต่อาหารการกินก็มีให้กินได้ถึงราวตีสองตีสามอ่ะท่าน...
    ที่ตลาดโต้รุ่ง...กับร้านข้าวต้ม...แถวตลาดน่ะแหละ...

:D :D :D

11. obeya

314
    1
    0
    โห...พี่ที่นี่ตกมันเกือบทุกวันเลยเอาไว้ตั้งเค้ามาเมื่อไหร่จะรีบโทรนะ...555
    ส่วนของกินหนะไปแถวๆราชภัฏฯเมือไหร่โทรบอกมั่งนะ....อิอิ

12. Manee B.

271
    0
    0
    เก็บไว้เป็นข้อมูล ไปถึงแล้วจะโทรไปหาครับ (หาไกด์นำทางอยู่) น่าจะเป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์ 20 หรือ 21 มิ.ย. นี่แหละครับ

13. obeya

314
    1
    0
    พี่มณีมีสติ้กเกอร์คลับหรือยังคับที่ผมมีอีกแผ่นนึง

14. แนะนำ ร้านข้าวต้มตี๋น้อย เพชรบูรณ์

ร้านข้าวต้มตี๋น้อย เพชรบูรณ์ ก็อร่อย ผ่านไปก็ลองแวะรับประทานได้ รู้สึกจะเปิดตอนเย็นครับ อาหารรสชาดดีเลยครับผมไปเพชรบูรณ์ทีไรก็ไปทาน อ้อ/ลืมบอกไป อยู่หน้าวัด ภูเขาดินครับ .....ต๋อย

15. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่มณี อยู่ใกล้จะเจอกันบ่อยครับ..ว่าแต่พี่อุ้ยกับท่านอั๊ม..ได้สติกเกอร์ที่โหวตแบบกันรึยัง..จะได้ฝากพี่มณีไปให้:D:D:D

16. obeya

314
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่หม่อมสำหรับสติกเกอร์แต่กระทู้นี้มันกระทู้เก่าปีที่แล้วครับ.......แล้วตกลงโหวตแบบไหนกันหละครับ

17. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ขอโทษครับ..ไม่ทันได้ดู..พอดีเห็นมันขึ้นมาข้างบนเลยนึกว่ากระทู้ใหม่:D:D:D
    ก้อว่าอยู่ พึ่งเจอพี่มณีเห็นแกว่าจะด้องไปทางเหนือ ก้อเลยนึกว่าแกจะผ่านไปเพชรบูรณ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้