ถ้าน้ำเข้าเกียร์(ออโต้)ต้องทามไงคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zpining, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zpining

zpining New Member Member

27
    2
    0
    เป็นb14 ปี 2000 เห็นคราบสนิมที่ก้านวัดน้ำมันเกียร์อ่ะคับ
    เลยกังวลว่าน้ำจะเข้าเมื่อตอนลุยน้ำท่วมสูงๆ
    มีวิธีเช็คมั๊ยคับ แล้วต้องทามอย่างไรดี?
    ขอคำแนะนำจากทุกท่านหร่อยคับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เอาแบบง่ายๆก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ออกมาดก่อนครับูครับ

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เป็นสนิมได้ไงเนี่ย..

4. zpining

zpining New Member Member

27
    2
    0
    วันนี้ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้วครับ
    น้ำมันเก่าสีเปลี่ยน เหลวเป็นน้ำเรย น้ำเข้าแน่ๆ
    เค้าว่าถ่ายครั้งเดียวไม่หมดต้องเอาไปเปลี่ยนอีกที
    ให้ใช้ไปซักหมื่นโลก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้