ขึ้นไดโนที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kong@peugeot, 9 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    อยากไปวัดแรงม้าครับ แต่ไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากทราบราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    Stryder เกษตรนวมินทร์ ราคาไม่แน่ใจครับ 900 มั้ง :)

3. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ตามนั้นเลยครับ น้องเพิ่งเอาNew Vios ไปลองเทสเฮดเดอร์มาครับ

4. ตอนนี้มีหลายที่เลยครับ ราคาก็ต่าง ๆ กันนิดหน่อย แต่ไม่มาก
    ลองเข้าไปถาม ๆ ดูได้เลย ทั้ง Stryder, Power Lab
    Dyno King แล้วก็ Auto Car ครับ

แต่เท่าที่รู้ แรงม้าแต่ละที่ไม่ค่อยจะเท่ากันเลยนะครับ บางที่แข็ง
    บางที่อ่อน

5. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    ที่ไหน แข็ง ที่ไหนอ่อนบ้างอ่ะครับ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    Power Lab จะอ่อนกว่า 50 ตัวครับถ้าเทียบกับสไตรเดอร์ ผมลองเอารถผมไปหวดมาสองที่แล้วสเต็ปเดี้ยวกันเวลา ต่างกันแค่ ไม่ถึงอาทิตย์ครับ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ที่ TEST CAR เป็นไงบ้างครับ

ได้บัตรฟรีมา ว่าจะไปลองดูครับ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีใช้ได้เลยครับ

9. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมพึ่งไปขึ้นที่เทสคาร์มาครับ แต่ว่ากราฟมันแปลกๆ น่ะครับ

ผมเคยไปวัดที่ออโต้คาร์มาปีที่แล้ว ได้แรงม้า 148.4 แรงบิด 17.4

ส่วนเทสคาร์พึ่งไปมาหลังจากเปลี่ยนสายพานทามมิ่งเสร็จ รวมถึงเปลี่ยนของเหลว และเซ็นเซอร์ต่างๆ ด้วย

ได้แรงม้ามา 165.9 ที่fly wheel และ 111.1 ที่ล้อ(แหมแรงม้าเลขสวยนะเนี่ย อิอิอิ) แต่แรงบิดกลับอยู่ีที่ 17.4 เท่าเดิม

คือผมคิดว่า ไม่ว่าแรงม้าจะมากขึ้นหรือลดลง แรงบิดก็น่าไปขึ้นและลงควบคู่กับแรงม้าน่ะครับ

รถคันเดียวกัน (รอบหลังสมบรูณ์กว่าแบบขับก็รู้สึกอ่ะครับ หนังคนละม้วนจริงๆนะ เพราะรอบแรกอะไรๆ ก็ใกล้จะหมดอายุ รวมถึงO2ก็เสีย และกรองก็ตัน)

ตอนนี้เลยงงเต็กไปหมดว่า รถเราเสียหรือเปล่า เพราะแรงม้าที่หายไป กับชุดคลัช ก็เยอะมากๆ แต่รถผมวิ่งปีละ 10000 โล ซึ่งไม่ได้ขับในเมือง และวิ่งเฉพาะเสาร์-อาทิตย์

อยากจะไปขึ้นไดโนที่อื่นเพื่อลองเปรียบเทียบน่ะครับ

เล็งๆ Auto Car กับ Dyno Kingไว้ และตอนนี้คิดว่าคงต้องไปอีกทีนึงคือที่ Stryder ครับ

แต่ตอนนี้อยากได้ราคาค่าไดโนจริงๆ ครับ เพราะว่า ช่วงนี้ทรัพย์จางอย่างแรง ไปขึ้นทุกทีพร้อมกันมีหวัง หมดลมแน่นอน ครับ

10. เท่าที่เคยลองมา Stryder ม้าจะแข็งที่สุดนะครับ

11. kong@peugeot

113
    2
    0
    ขอบคุณครับ งั้นไปที่ Stryder น่าจะดีกว่า จะหัวเราะหรือร้องไห้ก็คราวนี้แหละ อิอิอิ

12. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตอนนี้ที่มาตรฐานที่สุดก็ Auto Car ครับ มีทั้งขับ 2 และขับ 4 ส่วนที่อื่นก็ใช้ได้หมดทั้ง Power Lab, Stryder, Dyno King, HKS ราคาแตกต่างกันไปนิดหน่อย ส่วนที่ Test Car เหมาะสำหรับรถที่มีแรงม้าไม่สูงมากครับ เพราะถ้าเอารถแรงมากๆ ไปขึ้นไดโนอ่านค่าไม่ทัน ต้องค่อยๆ กดคันเร่ง ซึ่งเป้นการโหมเครื่องมากเกินไปครับ ความเสี่ยงสูงมาก โอกาสพังมีเยอะ

13. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เท่าที่เคยไปก็ stryder , power lab ครับ

15. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    Auto Car

เห็นว่าปรับปรุงอยู่ ถ้าเส็ดแล้วน่าจะดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้