ขอสอบถามเรื่องกลิ่นจากภายนอกครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย IIJIIJ, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    พอดีมาช่วงหลังนี่ขับรถผ่านอะไรแล้วกลิ่นมันเข้ามาในรถบ่อยมากๆ ขับรถตามรถ bus กลิ่นก็เข้าแล้ว ไม่ทราบว่า แบบนี้ ต้องแก้ไขส่วนไหนอ่ะครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ผมว่า มันก็เรื่องปกตินะคับ เข้าตามช่องแอร์ไรงี้อะคับ อย่างรถbus นี้ผมขับแซงเอา คิคิ ล้อเล่นนะคับ คนอื่นน่าจะมีวิธีแก้ดีกว่านี้คับ

3. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ได้กลิ่น จน ชินแร้วอะ อยากหา แก้ไขอยุ่เหมอืนกัน รอ พวก โปรๆ มาตอบ ดีก่า ^ ^

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    แล้วถ้าตดในรถตัวเองทำไงอะ คิคิ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เปิดกระจกสิครับ กลิ่นจะได้ออกไปข้างนอก จะได้เข้าไปในรถคันที่ตามหลังมาอีก แชร์ๆกัน 55+

6. punkskate007

3,546
    1
    0

ตื่นเช้าจริงๆ นะค้าบบบ แต่ผมตดหอมนะ คิคิ

7. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    ........................

8. IIJIIJ

165
    0
    0
    case by case นะผมว่า ถ้า คนขับตด อาจโดนตบแล้วก็บ่น ถ้าข้างๆก็ เงียบ..... :D:D

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    1. ลืมไปปรับ รับอากาศนอกเข้ามาในรถหรือปล่าว
    2. ต้องดูพวก ท่อแอร์ รั่วหรือเสื่อมหรือเปล่า

3. หาที่ปรับอากาศมาใส่ในรถ

---------- Post added at 11:14:51 ---------- Previous post was at 11:14:36 ----------

1. ลืมไปปรับ รับอากาศนอกเข้ามาในรถหรือปล่าว
    2. ต้องดูพวก ท่อแอร์ รั่วหรือเสื่อมหรือเปล่า

3. หาที่ปรับอากาศมาใส่ในรถ

10. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ได้กดปุ่มข้าง A/C หรือเปล่า ผมเคยเจอเพื่อนไม่ได้กดตรงนี้แล้วกลิ่นเข้ารถ
    2 คนแล้วครับ ใกล้ๆตัวบางคนมองข้าม

11. IIJIIJ

165
    0
    0
    1. ผมกดไว้นะครับ

2. ไม่ทราบว่าจะตรวจสอบได้อย่างไรครับ

อันนี้ผมกดไว้แล้วอ่ะครับ

พอดีเพื่อนผมแนะนำว่าไอ้ function นี้ ให้ไปร้านแอร์อุดเลย ไม่ต้องใช้ อากาศภายนอกเข้าเลย ไม่ทราบว่าโอ ไหมอ่ะครับ แถวๆปากน้ำ ร้านแอร์ไหน เข้าไปทำได้มั่งเอ่ยยย

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อาจจะเป็นจากฟองน้ำที่บุเอาไว้ หมดอายุเปื่อยหมดแล้วคับ เลยทำให้กลิ่นเข้ามาของผมก้อเป็น

13. IIJIIJ

165
    0
    0
    ของท่านได้ไปซ่อมที่ไหนยังครับ ถ้าทำแล้ว ไม่ทราบว่า เท่าไหร่ครับ

14. punkskate007

3,546
    1
    0
    ผมว่าแก้ยากนะคับ ขนาดนั่ง civic FD ผ่านลานมันสัมปะหลัง ยังมีกลิ่นเข้ามาเลย

15. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ฟองน้ำ ที่กันกลิ่นเข้ารถอะครับ ไปหาซื้อเทียบเอาก็ได้นะครับ เคยเห็นร้านขายอะไหล่ตรงข้ามวัดลาดพร้าวก็มีขาย แต่มันจะยุ่งยากพอสมควรเลยละครับเวลาจะเปลี่ยน ผมว่าจะเปลี่นอยู่เหมือนกันเนี่ยครับ แต่จะเปลี่ยนตอนเปลี่ยนคอนโซลทีเดียว ไม่งั้นถอดเข้าถอดออกหลายทีเหนื่อยครับ แต่ก็ต้องเช็คพวกยางของกระจก ไรพวกนนี้ด้วยนะครับเพราะมันก็มีส่วนทำให้กลิ่นเข้าได้เหมือนกันครับ

16. punkskate007

3,546
    1
    0
    ราคาฟองน้ำกับค่าเปลี่ยนนี้ ประมาณเท่าไหร่อะคับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้