เรื่องเปลี่ยน สีรถ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย adam12, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้

พอดีมีโครงการจะทำรถสีขาว แนะนำหน่อยคับ

เรื่องการเปลี่ยน สีรถ ต้องดำเนินการยังไงบ้าง ต้องจ่ายค่าเปลี่ยนสีรถเท่าไหร่

แล้วรถสีขาว ฝาหน้าสีดำ ผิดกฏหมายหรึเปล่า หรือต้องทำยังไงคับ

ขอบคุณมากคับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ก็ไม่มีอะไรมากครับ ใบเปลี่ยนสีที่ทางอยู่ออกให้ไม่เกิน7วันเป็นบิลต้องเสียภาษีนะครับ สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถ สำเนาทะเบียนบ้าน ส่วนค่าใช้จ่ายผมก็จำไม่ได้แล้วครับแต่รู้ว่าไม่มาก ถ้าจะทำสีฝากระโปรงเป็นสีดำต้องแจ้งเปลี่ยนเป็น2สีครับไม่งั้นผิดกฏหมายครับ

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    แล้วถ้า เล่มอยู่กับไฟน์แนนซ์ละคับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เปิดคำถามดีมากก้อง อยากรู้เหมือนกัน
    เท่าที่เคยทำตอนติดแก๊ส คนของธนาคารจะดำเนินการให้ แต่ต้องมีค่าดำเนินการ
    ผมเคยขอมัดจำเล่มออกมา แต่เค้าไม่ให้อ่ะ เกียรตินาคิน เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้