แก๊สกับเครื่องGA15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย deknon, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมขอถามพี่ๆที่ใช้เครื่องGA15ครับว่าใช้แก็สมิกส์เซอร์มันจะมีปัญหาอะไรกับแอร์4 ป่าวครับ
    แล้วถ้ามีปัญหาเราจะแก้ไขยังไงครับ แล้วถ้าจะย้ายแอร์4ไว้ก่อนมิกส์เซอร์ได้ป่าวครับ

ขอถามอีกข้อครับท่อไอเสียควรเดินกี่นิ้วดีครับ 1.7นิ้ว หรือว่า 2นิ้วดีครับ เครื่องเกียร์ธรรมดานะครับ
    พอดีวางใหม่อะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อัพครับ ใครใช้แกสบอกหน่อย

ส่วนท่อ ผม 1.7 ทั้งเส้น

แก้ไขล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2010
  3. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ท่อ2นิ้ว ปลาย 2.2 ใช้อยู่ครับ

4. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ย้ายมิกซ์ ดีที่สุด วิ่งแก๊สดี วิ่งน้ำมันได้ ไม่มีปัญหา ท่อ ก็ 1.7 นิ้ว

ส่วนมีปัญหากับแอร์โฟ หรือเปล่านั้น ตอนนี้ใช้มาปีกว่า ยังไม่เจอปัญหาอะไร เลยตอบไม่ได้คร๊าบบบ

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ผมก็ย้ายมิกซ์ ปัญหาก็มีบ้าง แต่โดยรวมถือว่าโอ.เค. ครับ

6. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ย้ายมิกซ์ยังไงเหรอครับช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ขอขอบคุณล่วง

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ติดแก๊ส ยังไง ต้องมีปัญหาอยู่แล้วครับ จะมีมากหรือน้อย ทำใจ แลกความประหยัด

8. deknon

1,753
    66
    48

พี่อยู่ช่วงไหนของปทุมครับเดี๋ยวผมขอดูวิธีย้ายมิกซ์หน่อยได้ไหนครับ ถ้าได้ขอเบอร์ ติดต่อด้วยครับ (เพราะบ้านแฟนผมก็อยู่ปทุมเหมือนกันอิอิ)

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แถวสะพานนวลฉวีครับ

ย้ายมิก ก็ คือ การย้ายตำแหน่งที่ติดตั้งมิก นั้นหละ
    โดยปกติ เวลาอู่ที่ติดตั้งแก๊ส จะติดตั้งมิกครอบที่ปากคาร์บู หรือครอบที่ปากแอร์โฟ เลย ซึ่งจะทำให้ส่วนผสมของแก๊สและอากาศ ยัง ผสมกันไม่ดีเท่าไร
    การย้ายมิก ก็ คือ เพิ่มระยะทางให้อากาศผสมกับแก๊สได้ดียิ่งขึ้นก่อนที่จะเข้าสู้ระบบเผาไหม้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้