รถสูงไม่เท่ากันคับขอคำแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย king8846, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. king8846

king8846 New Member Member

29
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อย คับ
    รถผม สูงไม่เท่ากันคับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอะไรคับ คัยพอจะรู้บางคับ โช๊คก็วัดเท่ากันคับสปริงก็เท่ากันไม่รู้ะซ่อมตรงไหนเลย
    ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

2. สปริงเท่ากันก็จริง แต่อาจจะล้า โชคเท่ากัน แต่อาจจะมีซึม ลูกหมากอาจจะทรุด
    บูชช่วงล่างอาจจะแตก

ที่สำคัญ พื้นที่จอดรถอาจจะเอียง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:08:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:08:26 ----------

สปริงเท่ากันก็จริง แต่อาจจะล้า โชคเท่ากัน แต่อาจจะมีซึม ลูกหมากอาจจะทรุด
    บูชช่วงล่างอาจจะแตก

ที่สำคัญ พื้นที่จอดรถอาจจะเอียง

3. king8846

29
    0
    0
    ผมพึ่งเลี่ยนมานะคับ แล้วอย่างนี้จะทำอย่างไรดีคับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอรายละเอียดด้วยคับว่าเปลี่ยนอะไรไปแล้วบ้าง

5. king8846

29
    0
    0
    เดิมทุกอย่างตัดสปริงอย่างเดียวคับ

6. งั้นไม่ต้องสืบแล้วครับ ถ้าเมื่อก่อนเท่ากัน พอตัดสปริงแล้วเป็น ก็แปลว่าเป็นตอนที่เอาสปริงไปตัดนั่นแหล่ะ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    น่าจะมาจากสาเหตุนี้แหละครับ ลองเช้คดูอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้