.....//.....รบกวนกูรูกล้องหน่อยคับ.....//.....

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ^Now_HYBRID^, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    เห็นชาว HLC เล่นกล้องกันหลายท่าน

พอดีอยากเล่นมั่งอ่ะคับ มีตัวไหนแนะนำมั่งคับ

ผมเองสนใจ Canon EOS 7D อยู่อ่ะคับ

ตัวนี้ดีมั๊ยคับ รบกวนหน่ยนะคับ....ขอบคุณคับ

สำหรับ EOS 7D ได้รวมเทคโนโลยีเพื่อการถ่ายภาพขั้นสูงล่าสุด ที่พัฒนาประสิทธิภาพการทำงานขอเงเซ็นเซอร์ CMOS ขนาด APS-C ให้ความละเอียด 18 ล้านพิกเซล ด้วยชิป Dual Digic 4 ลิขสิทธิ์เฉพาะจากแคนนอน ถ่ายภาพได้ต่อเนื่องถึง 8 เฟรม นอกจากนี้ ผู้ใช้ยังสามารถปรับค่า ISO ได้สูงสุดถึง 12,800 ทำให้ถ่ายภาพได้ในหลากหลายสภาพแสงแม้ไม่มีแฟลช
    EOS 7D บันทึกวีดีโอระดับ Full HD

ซึ่งผู้ใช้สามารถตั้งค่าได้ถึง 3 แบบ คือ
    1. Full HD ขนาด 1920×1080 พิกเซล
    2. HD ขนาด 1280×720 พิกเซล และ
    3. Standard 640×480 พิกเซล
    ระบบ Flash ใน Canon EOS 7D

แฟลชมุมกว้างในตัวกล้องยังมีฟังก์ชัน Integrated Speedlite Transmitter หรือระบบควบคุมแฟลชไร้สาย ช่วยให้ผู้ใช้ตั้งค่าแฟลชเสริมภายนอกในตระกูล Speedlite ได้อย่างรวดเร็ว
    [​IMG][​IMG]
    Body กล้อง Canon EOS 7D

ตัวกล้อง EOS 7D ถูกออกแบบพิเศษให้จับได้กระชับมือ มีซีลป้องกันน้ำและฝุ่น ทนทานด้วยโครงสร้างแบบแมกนีเซียมอัลลอย ชัตเตอร์ใช้งานได้ถึง 150,000 ครั้ง พร้อมระบบทำความสะอาดเซ็นเซอร์อัจฉริยะ EOS Integrated Cleaning System
    รายละเอียด Features ของ Canon EOS 7D เพิ่มเติม :

• ความละเอียดกล้อง EOS 7D คือ 18 MP APS-C CMOS Sensor ปรับปรุงคุณภาพ Censor เพื่อให้ได้ภาพถ่ายที่มีคุณภาพสูง และมาพร้อมโครงสร้างของ photodiode และ microlens แบบใหม่
    • ถ่ายภาพต่อเรื่องได้ 8 fps ด้วยความสามารถของโพรเซสเซอร์ Dual “DIGIC 4″ ที่ปรับปรุงการทำงานให้ดีขึ้น พร้อมปรับปรุงในเรื่องของระบบอิเล็กทรอนิกส์ให้มีระบบการทำงานที่มี ประสิทธิภาพดียิ่งขึ้น
    • ระบบ ISO Range ทาง Canon EOS 7D สามารถถ่ายภาพได้อย่างเป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้น โดย ISO range อยู่ในช่วง 100 ? 6,400 สามารถขยายเพิ่มได้ถึง 12,800
    • EOS Movie ด้วยเสริมการทำงานให้ดีขึ้น โดยสามารถถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้แบบ Full HD video
    • ระบบ Dual “DIGIC 4″ processors ช่วยทำให้การถ่ายภาพได้เร็วขึ้น มีประสิทธิภาพสูงขึ้น
    • Impressive Design มีการออกแบบโครงสร้างพร้อมเทคโนโลยีภายในใหม่ด้วยโครงสร้างแมกนิเซียม อัลลอยด์เพื่อให้ทนต่อสภาวะแวดล้อมได้อีกยิ่งขึ้น

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เทคโนโลยีล่ำขนาดนี้ดีแน่นอนครับ แต่ก็อยู่ที่ฝีมือมุมมองในการถ่ายเป็นสิ่งสำคัญด้วยแหละ
    เพราะฉะนั้นไปลงเรียน Nude Shooting Course. กันมะ อิอิ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดูไม่เป็นอิอิอิอิ

4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    แอบถ่ายนี่ต้องลงทุนขนาดนี้เชียวรึนาว.....คริ คริ

5. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0

รู้ได้ไงเนี่ย...น้าอาทก็

พอดีแม่ไปเที่ยวมาเลเซีย ราคาต่างกะบ้านเรามั๊ยคับ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มันตัวเท่าไหร่อ่ะนาว

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปเลยเพื่อน
    เผื่อข้าได้ยืม ใช้บ้าง

8. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ผมไม่ได้เล่นกล้องอ่ะ แต่ก็ศึกษามาบ้าง
    Canon รหัสเลขตัวเดียวนี่ กล้องระดับกึ่งมืออาชีพแล้วครับ ราคาก็สูงเอาเรื่องอยู่
    ไม่ต้องห่วงครับ ยังต้องมีพวกอุปกรณ์เสริมอีก ราคาก็ไม่น้อยอยู่ครับ
    ของรุ่นน้องที่ทำงามผมมันเล่นอยู่ กล้องมัน Canon 4D รวมอุปกรณ์ทั้งกระเป๋าแพงกว่ารถผมทั้งคันอีก 555
    แต่น้องมันแค่มือสมัครเล่นนะ
    คิดว่าจิ้นกะปาล์ม น่าจะตอบได้กระจ่างครับ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ป้าดดดด...................

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    มีแบบถ่ายแล้วเห็นหมดเลยไหม 5555

11. ^Now_HYBRID^

4,656
    2
    0
    ตอนนี้ราคาศูนย์อยู่ที่ 59900 คับ

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แม่จ้าววววววว

13. ^Now_HYBRID^

4,656
    2
    0
    คือผมอยากจะซื้อทีเดียวแล้วจบอ่ะ...(เด๋วเหมือนตาหมู อิอิ) ตอนนี้เอาแต่ตัวกล้องให้ดีไว้ก่อน อุปกรณ์ไว้ทีหลังคับ

หรือว่ามีราคาถูกกว่านี้ แล้วสเป็คใกล้เคียงกัน ช่วยแนะหน่อยคับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

14. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    มีแซว ด้วยนะตานาว

15. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ๗ ดี มันไม่ใช่ ฟูเฟม

ถ้ามีงบ เล่น ๕ ดี มาคทู ไปเลยจะดีกว่า ฟูเฟม ด้วย

แต่ถ้าไม่งั้นก้อแค่ ๕๐ ดี ก้อพอ คัฟ

16. ^Now_HYBRID^

4,656
    2
    0

แล้วมันต่างกันยังไงอ่ะพี่จิ้น ฟูเฟม กะ ไม่ฟูเฟมอ่ะ

17. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    อัพให้เพื่อน
    รอท่านจิ้นไปก่อนนะ
    อีกประมาณอาทิตย์นึงอ่ะ 555+

18. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ผมว่าลองซื้อรุ่นกลาง ๆ มาลองใช้ดูก่อนไม่ดีหรือครับ ลองเล่นลองศึกษาดูว่าชอบไหม
    หรือว่าพอใจกับกล้องตัวที่ถืออยู่หรือเปล่า แล้วถ้าชอบจริง ๆ ค่อยขยับเป็นรุ่นโปรครับ
    บางที่เราซื้อรุ่นโปรเลยเทคโนโลยีที่มีมาเราไม่ได้ใช้ก็ไม่คุ้มค่าครับ ก็ลองดูครับ

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    compack ดีสุด ฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้