เครื่อง 2L จะเพิ่มไดชาจได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย P.watermelon, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.watermelon

P.watermelon New Member Member

4
    0
    0
    คือไดชาจของผมมันปั่นไฟไม่พอแล้วผมมีไดชาจของรถเก๋งอยู่ถ้าจะเพิ่มเข้าไปอีกลูกจะดัดแปลงเยอะไหมคับแล้วราคาค่าดัดแปลงอยู่ที่เท่าไร เครื่อง 2L ไมตี้คับ

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เพิ่มหน่ะเพิ่มได้คับ
    แต่ผมไม่รู้นะว่า ของที่คุนมี มันจะใส่ได้รึป่าว
    ยังไงลองเอาไปให้ที่ร้านได ดูเลยคับ

3. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามข้างบนเลย

ของผมหาที่ใส่ไปแล้ว

เอาใว้ตรงที่ปันเพาเวอร์

รถผมไม่มีเพาร์เวอร์เลยว่างได้

4. ลองหาช่างแก้ไขก่อนไหมคับ
    หรือไม่หาที่มีแอมป์มากมาติดใหม่เลย มือสอง

5. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    มีอีกวิธีคับ

เอาไดรถตู้มาใส่คับ

ไดรถตู้ 90 แอมไม่ต้องแปลงเลยคับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองเอาไปซ่อมเปลี่ยน เช็คไฟดูก่อน ฮะ เพื่อจะซ่อมได้

7. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ถ้าวางใหม่ ค่าไดร์ไม่เท่าไหร่หลอกคราฟ

แต่ค่าวางไดร์นี่สิ

เพาระบางทีต้องสร้างขาไดร์ขึ้นมาใหม่

แต่ต้องไม่ให้สั่นเวลาเครื่องติด

ตองใช้เหลดเปน อ่ะคราฟ

ปรึกษาราคาก่อนทำนะครับ

..................................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้