หาที่ซ่อมโช๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kukjung_4654, 25 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มีร้านไหนรับซ่อมโช๊ค CUSCO บ้างป่าวคับ
    ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รุ่นอะไรครับ
    ถ้าเป็น Zero2R/E ลองส่งให้พี่ใหญ่ เทอินดูครับ

แต่ถ้ารุ่นอื่นๆที่เป็น Twin Tube ยกไปให้เจ้าที่ไว้ใจได้ดูหลายแห่ง ไม่สามารถทั้งหมดครับ
    กองทิ้งอยู่ที่ห้องทำงานผม 4 ต้นเลย
    ถ้าเป็น Mono Tube พี่ใหญ่ เคยดูให้ แกบอกว่าน่าจะซ่อมได้ครับ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    กั๊ก ลองดูนะ ร้าน first พอใช้ได้นะ

อีกร้าน ก็ e-tube เห็นเขาบอกว่า พอใช้ได้

ไม่ก็ พี่วิน เรวดี ลองดูๆ

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ที่พี่ใหญ่ ใจดี หรือ ที่ ต้อง รามอินทรา ก็ได้ครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มีเบอร์ติดต่อให้ผมกันบ้างป่าวคับ
    รู้จักที่พี่ใหญ่คนเดียวเลยครับ

โช๊คที่ผมจะไปซ่อมเป็นโช๊คเพื่อนอ่ะคับ
    ใส่lancer แปลงโช๊คมา ผมก็ไม่รู้ว่าอาการมันเปงยังไงอยากเอาไปให้ร้านดู
    เผื่อซ่อมให้เพื่อนอ่ะคับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    พี่ใหญ่ 081-8707700 02-7296563
    เจ้าต้อง 089-7956138
    พี่วิน 081-5635002

ซ่อมแล้วได้ผลอย่างไรแจ้งด้วยนะกั๊ก ผมมีCuscoรอซ่อมเหมือนกัน

7. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ใครมีประสบการณ์ใช้โช๊ค Daiyama , Bc Sport บ้าง ใหม่เอี่ยม 3 หมื่น ปรับอ่อน แข็ง ได้ 30 ระดับ
    โช๊คญี่ปุ่นมือ 2 ราคาก็ประมาณนี้ สภาพก็ดูใหม่ๆ แต่ใส่แล้ว กุกๆ กักๆ เบื่อ ครับ สุดท้ายก็ต้องถอดขาย มา 2 ชุด แล้ว

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    พี่ โอ๋ ลองดู k-sport ดูสิคับ เห็นเขาบอกว่า ดีเลย แต่แข็งมาก

เรื่อง รายละเอียดคงต้องถามคนเคยใช้ ราคา สาม ปลายๆ คับ

9. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    พี่ โอ๋ ลองดู k-sport ดูสิคับ เห็นเขาบอกว่า ดีเลย แต่แข็งมาก

เรื่อง รายละเอียดคงต้องถามคนเคยใช้ ราคา สาม ปลายๆ คับ

10. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    BC เพื่อนผมก็เพิ่งซื้อมาใส่ เห็นว่า แข็งใช้ได้เลยอ่ะครับ

ผมว่ามีงบประมาณ 3 หมื่น เน้นขับรถแบบบ้านๆ ซื้อ เทอิน SS (ซูเปอร์สตรีท) มาใช้ดีกว่า สองหมื่นต้นๆน่าจะพอหาได้
    หรือจะเอาซิ่งๆ ก็ Flex แข็งกว่า SS แต่ดีที่สไลด์กระบอกได้ ต่อ ปรับไฟฟ้าก็ได้ด้วย

ถ้าเสียก็ซ่อมได้ อะไหล่แท้ตรงรุ่นตามมาตรฐานเทอินด้วย หรือ ถ้าจะเอาไปรีวาล์วให้ความหนืดตามที่เราต้องการก็ได้
    อีก เมื่อก่อนผมก็ใช้เทอิน ก็เอาไปซ่อมที่พี่ใหญ่ ก็ใช้การได้ดีเหมือนเดิมด้วยครับ ส่วนโช้คของไตหวันเห็นว่าถ้าอยู่ใน
    ประกันจะเปลี่ยนไส้โช้คให้ใหม่หรือไงนี่แระครับ แต่ถ้าหมดประกันไม่รู้เหมือนกันอ่ะ

ลองดูเป็นอีกทางเลือกนึง เห็นตอนนี้มีขายหลายเจ้าเลย ทั้ง SS และ Flex

11. aeo@scb

874
    6
    0
    ใหม่เอี่ยม ใช้ถนน หนึบไม่กระด้าง ไม่ดังกุกๆกักๆ เกาะถนน ตรงรุ่น I - III ได้ยิ่งดี มีมั้ย ครับ

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ohlin เลยครับ ของใหม่ๆก็มี จัดไปครับ

13. aeo@scb

874
    6
    0
    OHLIN ใหม่ ราคาหลักแสน เกินงบ ครับ ก้อง มีตัวอื่นแนะนำมั้ย ราคาหลักหมื่น กลางๆ

14. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    หมึ่น กลางๆ ประมาณ50000 หรือ หมึ่น ห้า ครับ พี่

ถ้า50000 ยังไงผมก็เชียร์ cusco zero 2R มีตรงรุ่น evo3 นั่งของพี่โอ แล้วนิ่ม สบาย นิ่มกว่าโช๊คเดิม evo9 อีก

ส่วนถ้า ชอบนิ่มๆ ผมว่า ไม่เหมาะกับ tein หรอก

15. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ผมเห็นมี ohlin ขายอยู่ อะคับพี่ โอ๋ ใน คลับ 4g แต่เป็นตัวเก่าที่ สปริง ใหญ่

เขาบอกกันว่า ขับ ถนน ตัวนนั้น น่าใช้ สุด คับ

16. aeo@scb

874
    6
    0
    คนขายชื่อ เจมส์ หรือเปล่า เห็นมี CUSCO อยู่ชุดนึงด้วย ตอนนี้อยู่ แม่สาย ไม่น่าเชื่อ กลางคืนอากาศ 20-22 องศา ซี ไว้กลับไปจะลองถามดู ครับ

17. KongEvo

KongEvo New Member Member

17
    0
    0
    ผมได้ OHLIN สปริงใหญ่มาชุดนึงครับ 7800 บาท สภาพมีรั่วบ้างครับ ส่งซ่อมที่พี่วินครับ 4 ต้นเลยครับถ้าใช้ดีเดี๋ยวมาบอกครับ

18. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ตั้งแต่เปิดกระทู้ถามจนวันนี้ ยังไม่มีเวลาเข้ากรุงเทพเพื่อเอาโช๊คไปทำเลยครับ
    หาโช๊คเผื่อที่ซ่อมไว้ด้วยก็ดีนะครับ หาที่ซ่อมยากเหลือเกินยี่ห้อแปลกๆ

19. KongEvo

KongEvo New Member Member

17
    0
    0
    เสร็จแล้วครับ ใช้เวลาซ่อมไป 7 วันครับ ใช้ดีมากเลยครับ ชอบมาก นุ่ม หนึบ ครับ

20. aeo@scb

874
    6
    0
    ค่าซ่อม 4 ตัว+ค่าตัว 7,800 บาท เป็นเท่าไหร่ ครับ

21. น้องevoขาวๆ

น้องevoขาวๆ New Member Member

2,034
    3
    0
    ของผม cusco คู่หน้าแตกแกนเป็นลอย ไปซ่อมกับพี่วินมาครับ ใช้ได้ยาวเลยครับ เห้นพี่เค้าบอกว่าชุบแกนให้ใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้