[mazda figther] อยากทราบวิธีการเติมน้ำยาฟรีปั๊ม

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย peeradon, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    พอดีผมใช้รถ mazda figther 2003 ดีเซล 2500

แร้วพัดลมฟรีปั๊มไม่ค่อยหนืดแร้ว กัวจะมีปัญหาเรื่องความร้อน

เลยจะขอข้อมูลพี่ ๆ ว่ารุ่นนี้สามารถแปลงเติมได้หรือไม่อย่างไร

เคยเปิดเจอในเว็บ ford เค้าก็บอกว่าสามารถเจาะแปลงเติมแร้วอุดรูกลับไปใหม่ได้

ก็เลยต้องการให้พี่ ๆ แนะนำผมหน่อยอ่ะครับว่ามีวิธีการใดในการเติมน้ำยาฟรีปั๊มในรถรุ่นนี้

หรือไม่ก็นำของตัวอื่นยี่ห้อหรือรุ่นอะไรแปลงใส่ แร้วสามารถเติมน้ำยาได้บ้างคร๊าฟ

ผมอยู่ สมุทรสาครครับ มีอู่ในไหนละแวกใกล้เคียงแนะนำก็บอกนะคร๊าฟ

2. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ผมไม่แนะนำเลยคับ
    ผมเคยทำแล้วเครื่องเจใส่แล้วเครื่องเสียงหึ่งมากเลยเพิ่งหาของเดิมเปลื่ยนอ่ะ

3. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    มีใครแนะนำอะไรอีกไหมเอ่ย

4. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้