มีใครแนะนำอู่ทำสีรถบ้างครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย rung_nu, 19 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    คือว่าหลังจากที่ไม่ได้มีการตกแต่งลูกสุดที่รักมานานพอสมควร..............มาวันนี้พอมีโอกาศจะเอาไปทำสีเลยอยากหาอู่ทำสีดีดีหน่อยอะครับไม่ทราบว่าพี่ๆมีใครแนะนำอู่สีที่ไหนบ้างครับ...........ขอบคุณมากครับ

2. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สะดวกแถวไหนบ้างอ่ะครับ ของผมทำในซอยลาดพร้าว101ครับ

3. rung_nu

889
    2
    0
    ทำมาเท่าไหร่หรอครับ...............แล้วตอนนี้สีรถเป็นไงบ้างแล้วครับยังดีอยู่หรือเปล่าอะครับ

4. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ไม่มีร้านไหนจะแนะนำ ถ้าอยากรู้ว่าดีหรือไม่ดี ต้องลองเองน้อง :D

5. rung_nu

889
    2
    0
    ซะงั้นอะ...............เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..................ไปถามที่ร้านมาสเตอร์พีทมาอะพี่............เค้าบอกว่าราคา 8หมื่น - 1 แสนบาทอะครับแบบว่าเนียนทุกซอกทุกมุมเลยอะครับแต่ติดอยู่นิดเดียวอะครับ..................ไม่มีตังเพียงอย่างเดียวครับ...........................555555555555555555555555555555+

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ของแบบนี้มันก็พูยากนะ เอาเป็นว่าหาอู่ที่ไว้ใจได้ดีกว่า บางอู่ราคาอาจจะไม่แพงแต่ไว้ใจได้ก็น่าสนนะ ส่วนร้านที่ว่ามานั้นคิด 80,000 - แสน ดูจากราคามันก็อาจจะดีสมราคานะ แต่รถเก่าต้องทำใจอ่ะ เหล็กมันเก่าแล้วมันชอบปูดขึ้นมาจากเนื้อในอ่ะ เอาเป็นว่าหาอู่ที่ไว้ใจได้และราคาพอรับได้ดีกว่า จากประสบการณ์ที่พี่ทำสีรถตัวเองมาหลายครั้งแล้ว ราคาไม่ใช่ตัวแปรที่สำคัญ แต่สำคัญที่ตัวช่าง ร้าน และเนื้อเหล็กมากกว่า ทำแพง...ทำถูก ..มันก็ปูดเหมือนกัน 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2010
  7. rung_nu

889
    2
    0
    ก็ว่าจะเอารถไปตีราคาที่อู่ที่พี่กอล์ฟเคยไปทำอะครับ............ตกลงว่าเค้าทำดีไหมแล้วสีที่ปูดทางอู่เค้ารับผิดชอบหรือเปล่าอะครับพี่.............เห็นราคาที่พี่กอล์ฟไปทำพอรับได้อะครับพี่............30000+-....น่าจะไหวอยู่........คือผมไม่ต้องการให้มันเพอร์เฟ็คเหมือนรถใหม่หรอกครับ....เพียงแค่อยากให้เวลาผมล้างรถแล้วรู้สึกว่ามันสะอาดบ้างอะไรบ้างก็เท่านั้น............แต่ก็อยากให้การลงทุนครั้งนี้ไม่เสียเปล่าอะครับพี่เพราะว่าใช้ทุนจำนวนมากพอสมควร...........ยังไงก็เข้ามาตอบไวไวนะพี่........ดีไม่ดียังไงจะได้ตัดสินใจทัน.........อิอิ

8. rung_nu

889
    2
    0
    UPUPUPUPUPUPUPUPUPUPUPUPUPUP

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ร้านที่พี่ทำมายอมรับนะว่าเค้าราคาไม่แรง แต่ตอนนี้ใช้มาแล้วประมาณ 3 ปีมันก็มีปูดขึ้นมาบ้าง ซึ่งมันก็อาจจะเป็นเพราะว่าพี่จอดตากแดด ตากฝน อ่ะ แล้วเนื้อเหล็กมันก็เก่าแล้วอย่างที่บอกแหละ ร้านรับประกัน 1 ปี ช่วงที่เค้ารับประกันก็โอเคนะ แก้งานให้หมด มีอย่างนึงที่อยากชมร้านนี้คือสีที่ทำมามันเงาดีอ่ะ แลกเกอร์คงหนามั้ง ล้างทีไรเงาแว๊ปๆ อิอิ ติดที่มันปูดเร็วไปหน่อยเท่านั้นเอง ยังไงลองหาเซอร์เวย์ดูร้านอื่นด้วยก็ได้ ถ้าสุดท้ายคิดจะทำร้านที่พี่เคยทำก็คิดว่ามันยังเหมาะสมกับราคาอยู่นะ(พี่ทำมา 30,000) เพราะเดี๋ยวนี้ลอกสีทั้งคันร้านทั่วไปใน กทม. อย่างต่ำก็เกือบๆ 40,000 แล้วล่ะ ค่อยๆ คิดล่ะกัน อย่ารีบร้อน

10. rung_nu

889
    2
    0
    ไม่รีบหรอกครับพี่.........ผมว่าจะทำให้มันเครื่องติดซะก่อนอะครับแล้วค่อยเอาไปทำสีร้านที่พี่กอล์ฟเคยทำแหละ..............ทางผ่านกลับบ้านทุกวันจะได้แวะดูงานได้เรื่อยๆอะครับ................แล้วพี่กอล์ฟเปลี่ยนอะไหล่อะไรบ้างอะยังพอจะจำได้ไหมพี่อย่างเช่นลูกยางขอบประตูอะไรอย่างเงี้ยอะครับแล้วเบ็ตเสร็จราคาประมาณเท่าไหร่....................ปล.กระจกข้างยังอยู่ไหมพี่.............ถ้ายังอยู่รบกวนพี่เอามาให้ผมวันมิตติ้งได้ไหมครับพี่ขอบคุณมากครับ.......ช่วยผมเลือกแม็กหน่อยนะพี่ลองดูนะครับว่าวงไหนดีอะครับพี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2010
  11. rung_nu

889
    2
    0
    UPUPUPUPUPUPUPUPUPUPUPUP

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถ้าให้เลือกล้อแบบในรูปพี่ชอบ 2 อันสุดท้ายที่มีหมุดรอบว่ะ ดูเข้ากันดี ส่วนเรื่องอะไหล่มันมีหลายรายการที่พี่เปลี่ยนอ่ะ จุกจิก รวมๆ แล้วเฉพาะค่าอะไหล่ก็เกือบหมื่นอ่ะ ทั้งกระจังหน้า กรอบไฟ ยางขอบกระจก ขอบประตู คิ้วโครเมี่ยมทั้งคัน ชุบกันชน เก๊ะเก็บของ ฯลฯ... มากมาย ลองดูในกระทู้ทำสีรถที่พี่เคยลงไว้ได้ จะได้คำนวนได้ถูก อิอิ

13. rung_nu

889
    2
    0
    จะหาเจอไหมเนี่ยพี่กระทู้เก่าๆ อะ.................เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    เอาวาตา เลย เช็ง ..... ยุ่นตามๆ กันไป

15. the_gamez

751
    1
    0
    ตอนนี้ มี หน้า14 กว้าง 7 ไทน์ B อยู่คู่ นึง สนใจบอกเด้อ

16. rung_nu

889
    2
    0
    ขายเท่าไหร่ครับเกมส์.....ยังไงก็ IM มาก็ได้นะครับ......เอารูปมาโพสให้ดูหน่อยก็ดีนะครับ............อิอิ

17. the_gamez

751
    1
    0
  18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เอาไปก่อนคู่นึงเลยเช็ง ..แล้วค่อยไปหาให้ครบคู่ ใส่แล้วเกิดแน่ อิอิ

19. rung_nu

889
    2
    0
    ขอบคุณมากครับเกมส์..........................พี่กอล์ฟ......ว่าจะซื้อล้อต่อพี่กวงเนี่ยพี่.......ไม่รู้ว่าพี่กวงเค้าจะขายต่อไหม..............อิอิ

20. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ถ้าอยากได้กล้วย ก็ไปจัดร้านนั้นมาเลย อยากได้ขายใหญ่ ใจต้องถึง ว่ะน้อง โห่ โห่ โห่

ปล..........แต่งแล้วทั้งที จัดไปอย่าได้แคร์ 555+

21. rung_nu

889
    2
    0
    โอเคพี่.............เสาร์นี้ไปเลยพี่............จัดหนักมา1ชุด............อิอิ

22. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เสาร์ไม่ว่าง ทำงาน 555+ อาทิตย์ได้ป่ะ แล้วรถอ่ะเสร็จยังเหอะ ;)

23. rung_nu

889
    2
    0
    ว่าจะไปดูเสาร์นี้อะพี่....................ตกลงเอาชัวร์ๆเนอะพี่หรือว่าจะรอพี่กวงก่อนดีอะครับ............ผมกลัวว่าเอามาแล้วจะใส่ไม่ได้อะดิพี่เพราะว่ามีคนเค้าเคยซื้อมาใส่แล้วติดดุมอะก็เลยยังไม่แน่ใจว่าจะเอายังไงดีอะครับ

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ดูค่าออฟเซ็ทมันดิ ถ้าเป็นออฟประมาณ +20 ลงมาจนถึงติดลบ ใส่ได้แน่นอน ไม่ติดดุมหรอก เพราะยิ่งติดลบมันยิ่งจะปลิ้นออก อิอิ

25. rung_nu

889
    2
    0
    แล้วก็ยิ่งแพงด้วยครับพี่กอล์ฟ.........................เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    สรุป จะเลือกได้ยังนิ :D

27. rung_nu

889
    2
    0
    เลือกมันไปเรื่อยๆพี่.....................สรุปแล้วไม่ได้อะไรซักอย่าง...........55555555555555555555555555+

28. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    สมพร ปากเอ็ง เลยละกันนะ สาธุ......................555+

29. rung_nu

889
    2
    0
    มาแช่งกันอีก....................เหอะะะะะะะะะะะะะ

30. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ใครแช่ง ไม่ได้แช่งสักกะนิด เอ็งบอกเอง เออเอง ทั้งหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้