รถใครติ๊ดแก๊ส ถามหน่อย ใช้ท่อน้ำร้อนจากท่อไหนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ตอนนี้ร้านตัดต่อจากตัวยูครับ

เห็นคุ้นๆ ว่าควรเอาจาก ท่อ heater ไปใส่จะดีกว่า เผื่อ หม้อต้มเน่า หรือว่า อะไร จะได้ไม่เป้นไรมาก

ซึ่ง สงสัยว่า เครื่องเดิมๆ (ปี 96) มันมีรู heater ด้วยหรอครับ (ตรงไหน)

แล้ว จำเป็นต้องย้ายไหมครับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ของผมก็ตัดต่อจากตัวอยู่เหมือนกันนะ
    ตรง head ตรงไหนอยากเห็นเหมือนกัน

3. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ลองดูที่ ติดหมุด: >>> Knowledge Base <<< คับกะทู้แอร์ออโต้ จะมีบอกเรื่องท่อน้ำร้อน

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เครื่อง d16y8 ปี 96 ท่อตามรูปสีแดงจะโดนอุดไว้หนะครับ

ใช้ท่อไหนต่อครับตามรูป ผมงงท่อครับ

อ้างอิง จากคุณ EK แปดริ้ว
    จากรูปนะครับ
    จากจุด 1 ไป จุด 2 คือของเดิมมันจะเป็นท่อน้ำเข้าตรงเลยก็แก้ไขโดยจาก 1 ให้ไปเข้าหม้อต้ม 3 ก่อน ส่วน 4 คือออกจากหม้อต้ม กลับไปเข้าที่จุด 2 ก็ครบพอดี
    อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะดูจากรูปประกอบเอาละกันนะครับตรงจุด 2 อ่ะมันจะมีสองท่ออีกท่อจะอยู่ด้านใน ในรูปมันมองไม่เห็นอ่ะครับ มันคือส่วนล่างของวาล์วชดเชยรอบเดินเบาอ่ะ (เรียกถูกมั๊ยไม่รู้) ที่เป็นกระเบื้องเขียวๆแหละครับ

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ขอบคุณครับบ แล้วควรจะเปลี่ยนไปแบบนั้นไหมครับ หรือเอาจากตัวยูดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้