รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเจ้าck II หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Unregistered, 6 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    คือผมอยากสอบถามพวกพี่ๆหน่อยนะครับว่า ck II วาง4g-63T แต่ขับ 2 นะครับมันวางได้หรือป่าว แล้วถ้าได้แรงม้าที่ได้มันประมานเท่าไหร่หรอครับ เพราะผมเห็นแต่ถ้าเค้าวางกันก้อจะเป็นขับ4ไปเลย ผมเลยไม่ใจว่ามันวางเฉพาะขับ 2 ได้รึป่าว แล้วราคามันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ(แบบขับ2 นะครับ) ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้ล่วงหน้าครับ

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    วางได้ครับ ใช้ เกียร์ ที่ติดมากับเครื่องได้เลยครับ แต่ต้องนำเกียร์ ม่ ล๊อกให้ เป็นขับสอง ก่อน ที่เหลือ ถ้าได้ เครื่อง ตรงรุ่น อุปกรณ์ครบๆมา ก็ ไม่น่าจะมีอะไรครับยังไงก็ เลือกอู่ที่ใว้ใจได้ หน่อยครับ

3. Z2M

Z2M Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนครับพี่ แล้วแรงม้าที่ได้มันเท่าไหร่หอครับ แร้วผมขอราคาประมาณด้วยได้ไหมครับ

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รอ น้อง ป๊อป มา เสริมอีกแรงแล้วกัน นั่นก็ขับ 2

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำขับ 2 ได้เลยไม่ยากครับ
    ถ้าจะให้ทนทานต้องใช้เกียร์ขับสี่มาอุดทำขับสองเท่านั้น อย่าไปโดนอู่หลอกเอาเกียร์ขับ 2 ใส่มาให้แทน ไม่นานจะพังครับ อุดต้องอุดตายไปเลยครับ ไม่สามารถจะกลับไปทำขับสี่ได้อีก ถ้าเลือกวิธีล็อคไม่นานจะพังครับ ต้องตัดสินใจไปเลยว่าจะเอาขับ2หรือขับ4

แรงม้าสูงสุดที่เครื่องยนต์ทำได้ เท่าเดิมครับ ตามสภาพความสมบูรณ์ของเครื่องที่มา ซึ่งน้อยกว่าที่โรงงานเครมไว้อยู่แล้ว
    แต่จะจับลงพื้นได้เท่าไรขึ้นอยู่กับระบบส่งกำลังและระบบไอดี-ไอเสีย
    ถ้าเครื่อง Evo4 ทำขับ 2 ถ้าสภาพเครื่องสมบูรณ์ คงลงพื้นออกมาได้ราว 220-240 ตัว
    ที่เหลือเราไปไล่แก้ที่การเดินท่อระบบไอดี-ไอเสียใหม่ และหาคลัตซ์ดีๆซักชุด
    น่าจะจับออกมาได้อีกราว 20-30 ตัว
    จากนั้นไปไล่เก็บความสมบูรณ์ของเครื่องในลายละเอียดต่างๆ น่าจะขยับมาซัก 10 ตัว
    เท่านี้ถ้าเครื่องสมบูรณ์ก็มา เกือบๆเท่าที่โรงงานเครมไว้ที่ 260-280 ตัวแล้วครับ

ถ้าอยากได้มากว่านั้นต้องปรับบูสท์เพิ่มครับ ขยับไปแตะ 300 ตัวได้เลย
    แล้วจูนไฟกับอากาสใหม่ให้เหมาะสม เท่านี้ก็วิ่งได้ดีไม่พังแล้วครับ

แต่เครื่องอีโว 4 มีปัญหาที่ระบบทางเดินน้ำมันเครื่อง ทำให้บูสท์หนักไม่ทนทาน
    ถ้ามีเงินแนะนำเล่นเครื่อง 5 ขึ้นไป

ราคาโทรถามพี่ตุ๋ย MitsuSport หรือ พี่แก้ว MitsuOnly หรืออู่อื่นๆที่ชำนาญมิตซูที่เพื่อนแนะนำในนี้ได้เลยครับ
    ราคาวางเสร็จมี รอไว้ 1 แสนได้เลยครับ

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ตามพี่โอ๋ เลย ครับ

7. Z2M

Z2M Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ ผมได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะเลย ขอบคุนมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้