เกียร์5 หลุดครับ ทำไงดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย score, 2 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. score

score New Member Member

132
    1
    0
    ขับอยู่ปกติ ความเร็วประมาณ120 -130 เกียร์5 ก็หลุดเป็นเกียร์ว่าง ต้องเหยียบครัชเข้าเกียร์5 ใหม่ครับ
    บางทีก็เป็น บางทีก็ไม่เป็น สาเหตุมาจากอะไรครับ ต้องทำตรงไหนครับ

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    เหมือนกัน

เป็นเหมือนกันเลยครับท่าน ผมก็เป็น วิธีแก้คือตอนจะแซงให้จับเกียร์ไว้แน่นๆ 555 แซงเสร็จก็ปล่อยเพราะมันจะไม่ค่อยหลุดแล้วขณะขับเรื่อยๆ

3. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมเคยเป็นคับ ขับเลื่อยๆมันไม่หลุด พอกดคันเร่ง หลุดไปเลยคับ

ผมเอาไปอัดเฟืองเกียร์มา แต่อยู่ได้ไม่นาน ซักครึ่งปีได้ แฟนผมเอาไปหัดขึ้นเนิน (จะไปสอบใบขับขี่)

โดนกระแทกหนักๆไม่กี่ที คราวนี้พังเลยคับ เกียร์เข้าได้แค่2เกียร์ ดันขึ้น เป็นเกียร์5ได้คับ ดึงลงมากลายเป็นเกียร์ว่าง ถอยหลังต้องเข็นเอาคับ อิอิ.....

ในที่สุดก็ต้องเปลี่ยนยกลูกคับ ผมว่าถ้าเจอช่างเก่งๆ เขาก็น่าทำชุดเฟืองเกียร์ได้นะคับ

4. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมเคยเป็นคับ ขับเลื่อยๆมันไม่หลุด พอกดคันเร่ง หลุดไปเลยคับ

ผมเอาไปอัดเฟืองเกียร์มา แต่อยู่ได้ไม่นาน ซักครึ่งปีได้ แฟนผมเอาไปหัดขึ้นเนิน (จะไปสอบใบขับขี่)

โดนกระแทกหนักๆไม่กี่ที คราวนี้พังเลยคับ เกียร์เข้าได้แค่2เกียร์ ดันขึ้น เป็นเกียร์5ได้คับ ดึงลงมากลายเป็นเกียร์ว่าง ถอยหลังต้องเข็นเอาคับ อิอิ.....

ในที่สุดก็ต้องเปลี่ยนยกลูกคับ ผมว่าถ้าเจอช่างเก่งๆ เขาก็น่าทำชุดเฟืองเกียร์ได้นะคับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลูกนึงรวมเปลี่ยนด้วยก็4500มั้งครับ ไม่งั้นก็ถามป๋าเบิ้มเลยครับ

6. score

132
    1
    0
    ต้องเปลี่ยนเกียร์ทั้งลูกเลยหรือครับ

7. score

132
    1
    0
    ต้องเปลี่ยนเกียร์ทั้งลูกเลยหรือครั

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แมนแล่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้