งานเข้า!!!ถอดน็อตหัวเพลาไม่ออกครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    พอดียางหุ้มเพลาขับขาดด้านซ้ายนอก อู่ ใช้ด้ามต่อก้อแล้ว(เหล็กงอเลย)ใช้ปืนลมตัวใหญ่ยิงก้อแล้วแม่มมมมมก้อยังไม่ออก เครียดเลย ใครเคยเป็นบ้างครับ มีวิธียังไงบ้างครับ:mad::cry::(

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ใช้แก๊สเป่าที่หัวน็อตให้ร้อนแล้วลองขันใหม่ดูน่าจะออกนะ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ลองตามข้างบนเลยครับ
    ให้ความร้อนแก่โลหะ เพื่อให้ขยายตัวนิดหน่อย

ถึงขนาดใช้บล็อคแรง ๆ แล้วยังไม่ออกนี่ ต้องบอกว่าโคตรแน่นจริง ๆ

4. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    อัดไฮโดรลิคครับ

เคยเป็น กว่าจะออกเล่นซะ เครื่องอัดขึ้นขีดแดงเลย

5. BaT

BaT New Member Member

33
    1
    0
    พวกปืนลมยิงรถสิบล้อตามปั้มยังไม่ออกอีกหรอคับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองไฟเป่าให้ร้อน แล้ว มันจะขยายไปด้วยกันทั้งน๊อตและเพลา แล้วเอาน้ำแข็งกดไปที่
    เฉพาะตัวเพลาให้หัวเพลาหดตัวลง แล้วเอาบล็อคลมยิงใหม่ครับ
    (อาจดูตลก ผมเคยทำกับน๊อตอย่างอื่นแล้วได้ผลนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้