อยากทราบข้อแตกต่างรถปี 96 กับ 99 นอกจากภายนอกคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TAEYKUNG, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAEYKUNG

TAEYKUNG New Member Member

61
    0
    0
    พอดีไปเจอมาครับรถจดทะเบียน ปี 98 เดือน ตุลาคม เจ้าของบอกว่าเป็นตัว LEV แท้เลยอยากจะทราบข้อมูลความแตกต่างคับ กลัวโดนหลอกคับ รหัสตัวถังหรือเลขเครื่องก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2010
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ดูลายเบาะ

ไฟแผนที่

แต่ๆๆๆ

มันก้อใส่เอาได้เนาะ

ถ้าๆๆๆ เครื่อง Vtec จะต้องฝาขาวครับ

จำได้ว่า 98 ยังไม่เปน LEV

96-97 รหัสตัวถัง ขึ้นด้วย CVC เช่นเดียวกับเลขเครื่อง

พอเป็น 98 จะขึ้นต้น ด้วย MRHEK MRH คือประกอบที่

Honda โรงงานโรจนะ อยุธยา

EK คือรหัส ตัวถัง ยาวไปจนถึง 99-00

รู้แค่นี้ครับ ผิดถูกขออภัย

3. TAEYKUNG

61
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ฝาพ่นสีไปแล้วอะครับ

4. TAEYKUNG

61
    0
    0
    มีท่านใดมีรายละเอียดอีกไหมครับ

5. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ตุลา 98 ไม่น่าจะแท้นะครับ

ของผมโฉม 96 ยังซื้อ มกรา 99 รู้สึกว่า โฉม 99 จะออกมาสิ้นเดือนมกรานี่ล่ะครับถ้าจำไม่ผิด

แต่จะแท้ไม่แท้ถ้ารถสภาพดีไม่ชนหนัก..แปลงมาดีใช้ของแท้ทุกชิ้น จะแปลงหรือไม่แปลงก็เหมือนกันล่ะครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    98 น่าจะเเปลงมาคับ

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เคยเจอ ปี 97 แปลงทั้งคันเนียนๆเรยอ่ะครับ - -

8. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ผมอ่านของคุณ musachi เสร็จ รีบกระโดดไปดูสมุด
    คู่มือรถโดยทันที อิอิ :D:D :eek::eek:
    รถผมปี 97 จดทะเบียนวันที่ 26 ธันวาคม 2540
    สงสัยมันอยู่ช่วงปลายปี เลยกระโดดไปประกอบที่
    โรงงานโรจนะ

เลขตัวรถ MRHEJ85XXV-P300XXX
    เลขเครื่องยนต์ EJ8XX V300XXX

เป็นตัว Limited Edition ที่โลโกฮอนด้า
    หน้ากระจังและโลโกฝากระโปรงท้ายเป็น
    สีทองครับ

9. vasakornda

vasakornda New Member Member

15
    0
    0
    เบลท์จะมีปีผลิตปีเดียวกับรถ (ถ้าไม่ได้เปลี่ยน)
    ปล.ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

10. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ดูที่ O2 sensor ตรง เฮด ว่า 4 สายหรือเปล่า

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ น้ากาญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้