รบกวนพี่ๆน้าๆ ทุกท่านอยากทราบข้อมูล เรื่องการโอนรถ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    อยากถาม เรื่อง การโอนรถ ครับ รถผม เข้า ไฟแนนซ์ มา ผ่อน หมดแล้ว

แต่ไฟแนนซ์ โอนลอย มา ให้เราไปแจ้งขนส่งเอง อยากทราบราคา การโอนว่า เราจะเสีย

ค่าใช้จ่าย ประมานเท่าไรอะครับ พี่ๆน้าๆท่านไหน มีข้อมูล แบ่ง กาน ด้วยนะครับ

NV กระบะธรรมดา ไม่มีแค็ป

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ค่าโอนปกติเปลี่ยนเจ้าของ ขนส่งคิดจากราคาประเมินรถ ในราคาแสนละห้าร้อยบาทครับ :)

แต่รับโอนจากไฟแนนท์มาอาจไม่ต้องเสียเพราะมีชื่อเราในเล่มอยู่แล้ว รอพี่ๆน้องๆ มาตอบครับ :)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    :)ผมโอนมาจำ ค่าโอน+ค่าปรับล่าช้าทั้งหมด617บาทบิลทิ้งไปแล้ว แต่ถ้ารถทะเบียน กทม. แต่ทบบ.เราอยู่ต่างจังหวัดต้องแจ้งย้ายแล้วต้องรอ15วันครับ ไปที่ขนส่งตาม ทบบ.เราครับแล้วเอาเล่มไปรับ ทบ.หมายเลขใหม่ แต่ถ้าจะเอาเลขสวยก็ถามห้องป้ายก่อนว่า อักษรตัวไหนแล้วถึงหมายเลขไหนแล้ว ถ้าเราจองก็ต้องเสียตังค์นิดหน่อยครับ ตามนั้นครับ:D

4. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    เป็นความรู้ที่ดีอีกแล้ว เยี่ยมๆ

5. 8ฮ0556

8ฮ0556 New Member Member

64
    0
    0
    ตอนนี้...ทะเบียนรถยนต์ กทม. อยู่ที่หมวด ฎ ครับ เพราะเพิ่งถาม จนท.ขนส่งมา

6. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ที่ผมไปปิดมา จะเสียค่าโอน ที่ไฟแนนท์1300 นะและจะได้เล่มประมาณ 7 วัน แต่ผมขี้เกียจรอผมเลยทำ
    โอนลอยไปให้เจ้าของใหม่ไปเลย ....

7. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    1000

ตอนไปรับโอนตัวแวนของผมเสียค่าจ่ายทั้งค่าตรวจสภาพในขนส่งและค่าโอน 1000 นิดๆ เท่าที่จำได้ แต่ไม่เกิน 1200

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมไม่ถึงอ่ะอิอิ

9. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ในใบคำขอโอนจะให้เราใส่ราคารถ ถ้าเราใส่มากเค้าก็คิดตามที่เราใส่ อัตราแสนละห้าร้อย ค่าโอนก็มาก

แนะนำให้ใส่ราคาถูกกว่าจริงเล็กน้อย แต่ถ้าถูกเกินไป เจ้าหน้าที่ขนส่งเค้าจะแก้ไขให้เป็นราคาประเมินขั้นต่ำ

ของรถรุ่นนั้นๆเองครับ :) แต่ถ้าคิดว่าช่วยชาติก็ไม่เป็นไรครับ :eek::)

10. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอบคุณ ครับ ( ตามมาเก็บข้อมูล )

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ครับผ้ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้