เพลา E15ETกับเกียร์E13

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phong, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phong

phong New Member Member

26
    1
    0
    เพลา E15ETใส่กับเกียร์E13ได้เลยไหมครับต้องดัดแปลงไหมครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมคงตอบไม่หมด คราวก่อน ตามมาตอบให้นะครับ

รถผม ก่อนวาง เพลาเป็นของ E15S ไม่ต้องแปลงนะ
    โบ๊ะ ๆ เลย เข้าใจว่า เพลาของ E15E-T คงเมือนกัน เพราะมันเท่ากับ E15S ครับ

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ตามนั้นคับ
    ก็ขนาดเครื่อง E13 ยังเอาเกียร์ของE15 มาใส่ได้เลย แต่ต้อง ดัดขาเตะเกียร์ด้วยคับ

ปล.เกียร์ของพี่ตั๋น เค้า ให้มาค้าบบ

อิ อิ อิ อิ อิ อิ

4. phong

phong New Member Member

26
    1
    0
    อยากได้เครื่องE15ETซักเครื่องมีใครเบื่อจะยกลงบ้างไหมครับ

เท่าที่ลองดูข้อมูลดูชักเริ่มสนใจE15ETแล้วครับแต่คงไม่เอามาเปลี่ยนทั่งตัวนะครับเพราะว่าเครื่องเดิมๆE13Sผมยังวิ่งได้ดีครับเกียร์ก็ดีหม้อน้ำดีที่สำคัญแอร์เย็นดีมากๆกลัวว่าวางใหม่ทั้งตัวจะเป็นการหาเรื่องใส่ตัวเฉพาะแอร์ผมก็แก้มา3-4ครั้งแล้วครับกว่าจะดี
    แต่ก็มีปัญหาคือเพลาครับมันเสียแล้วและอยากลองวางเทอร์โบดูว่าจะสุดได้แค่ไหนเห็นWEBN12TURBOมันทำไมทำเวลาดีกันจังและก็รถผมไม่มีพาวเวอร์ครับเลยคิดว่าจะทำแบบนี้ครับหาเครื่องยกลงสักตัวใช้พื้นฐานเครื่องเดิมคือท่อนล่าง,เสื้อ,เกียร์,แอร์แล้วประกบฝา,หัวฉีด,เทอร์โบ,ปั้มพาวเวอร์และเพลาไม่รู้จะเวอร์คไหมครับ ขอคำแนะนำด้วครับ
    ปล.ไม่รู้ว่ากล่องเดิมพอช่วงชักสั้นลงกว่าพื้นฐานเดิมจะส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ท่อนล่างเดิม แล้วใส่เทอร์โบ ผมว่าไม่น่ายั้งยืนนะครับ
    ลูกกะก้านเดิม โดนแรงอัดของใบเทอร์โบเข้าไปนี่ ขับแล้วเสียวนะ ผมว่า
    ตอนเนี่ยะ ผมมีท่อนล่าง + เกียร์ออโต้อยู่
    ลองหาท่อนบนดูครับ เด๋วผมปล่อยท่อนล่างถูก ๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้