เครื่อง B18B

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เครื่อง B18B เกียรธรรมดา อยากรู้ว่าวิ่งกว่า เครื่อง d16y มากไหมครับ

ใครวางแล้ว ขอความรู้หน่อยครับถ้าคิดจะวางเครื่องตัวนี้ คิดผิดไหมครับ

ไม่ได้คิดจะโมเครื่องต่อ ติดแก๊ส ขับเดิมๆ ใช้งานทุกวันประมาณ80-150โล อะไหล่ หายากไหม ช่วยแนะนำหน่อยครับ

หรือแนะนำเครื่องไหนดีครับ เอาเกียรธรรมดานะครับ

2. WUT EK 96

WUT EK 96 New Member Member

52
    0
    0
    รอผู้รู้ ครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอด้วยคนครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ติดแก๊ส ขับเดิมๆ ก็ลงตัวนี้เลยก็ได้คับ

5. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    รอฟังคำตอบ อีกคนครับ กำลัง จะวาง ครับ โม อะไรได้บ้าง เช่น เฮดเดอร์ใส่ของตระกูลb16aได้มั้ย ฝาประกบพวกvtec ได้หรือป่าว ช่วงนี้งบน้อย เลยกะจะวาง b18b เกียร์ธรรมดา *_*รบกวนเจาของกระทู้ด้วยครับ
    ** ตอนนี้กำลังหาเครื่องตัวนี้อยู่ครับ มีท่านใดขายบ้าง

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มีครบๆ เกียร์ธรรมดา มาจากญี่ปุ่นเลย

pm มาเลยครับ

7. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ถ้าคิดจาประกบฝาเทคต่อ ความเห็นผมว่าเก็บตังค์ต่อรอวางตัวเทคไปเลยดีมั๊ยครับ เพราะถ้าวางตัวนี้ก่อนแล้วไปประกบเทคเท่ากับต้องซื้อเครื่องตัวที่จะประกบอีกทั้งตัวเลยนะครับ

8. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    ใจจริงก็อยากได้ครับ ตอนนี้วางd16a แต่ว่าชาร์ป ละลายครับ ไม่อยากซ่อม แล้วเครื่องตัวก่อนก็เคยซ่อมมาใช้ไม่นานครับ แต่ตอนนี้ งบมีประมาณ40000 นิดๆครับ วางb16 อยู่ประมาณ 60000ปลายๆๆครับ อาจจะแต่ะประมาณ7
    มีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ครับจัดเลย

10. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    D15B ครับ..อะไหล่เยอะดี..เห็นเครื่องปลั๊กหนาปีใหม่ๆเข้ามาแล้ว..งบ 40000 มีเงินทอน

11. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    อยากรู้ด้วยครับ
    มันก็บล็ิอค B เหมือนกัน ชนกียร์ b16 ได้มั๊ยครับเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้