วิธีดูท่อยาง samco sport ของปลอม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 19 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    มีตัวอย่างอะไรให้ดูมั่งคับ ว่าวิธีดูท่อยาง samco sport ของปลอมดูยังไง แท้ยังไง ต่างกันตรงไหน เพราะผมเคยไปดูของก๊อบแบบ ก๊อบแท้ๆ มันเหมือนนนมาก ดูยากมาก เลยอยากทราบว่า พอจะมีวิธีดูมั๊ยคับ ว่าของปลอมดูยังไง สี โลโก้(ลายสกรีน) เนื้อยาง ฉลาก(Package) ฯลฯ ขอบคุณคับ

2. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    ผมก็อยากรู้ครับ

3. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    ผมขายของปลอมอยู่ เนื้องานผมว่าแทบไม่แตกต่างจากของแท้เลยครับ ส่วนถ้าใครอยากได้ของแท้ แนะนำว่า ณ เวลานี้ ให้ซื้อ สี อื่นที่ไม่ใช่สีน้ำเงินครับ เพราะคิดว่าตอนนี้ของปลอมจะมีแค่สีน้ำเงินอย่างเดียว ส่วนเรื่องแพ็คเกจ+คู่มือ เดี๋ยวนี้สั่งโรงพิมพ์ ทำปลอมขึ้นมาได้ครับ
    ซื้อลายทหารไปเลยครับ น่าจะของแท้ ชัวๆ

รูปงานของปลอมที่ผมขายอยู่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2010
  4. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    ในบ้านเราที่ขายของปลอมผมไม่เคยเห็นตัวจริงๆ แต่ในต่างประเทศที่ผมเจอ คือราคาแค่ 1600 บาท ถูกเหลือเชื่อ เนื้องานเดียวกันจริง แต่คุณภาพต่างกันมากๆ ของแท้ รับประกันใช้งานตลอดชีวิต เนื้อดีกว่าเยอะ ก่อนซื้อลองไปหาร้านที่ขายของแท้จับเนื้อดูก่อน

แล้วแต่ความศรัทธาครับ ราคาก็ต่างกันมาก ของแท้ชุดละประมาณ 5500 บาท

ของก๊อปปี้เลียบแบบได้เหมือนแค่ภายนอก ซองพลาสติกใส่จะใสกว่า สติ๊กเกอร์ติดหน้าซองไม่มี สติ๊กเกอร์ด้านในก็ไม่มีแถม ถ้าแถมก็ไม่เหมือน ต่างกันมากๆ
    ส่วนรูปถ่ายที่เอามาลงขายจริงก็ไม่ได้ถ่ายเอง
    ราคาที่ขายกันในจริงแค่ 1600 บาท

ด้านล่างนี้ลงไปของแท้ สติ๊กเกอร์ของมีให้ทุกชุด ก๊อปปี้ยังไงก็ไม่เหมือน ซองด้านหน้าก็ต่างกันแล้วครับ
    อีกอย่างที่ซองของแท้จะมี PART NUMBER ด้วย
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2010
  5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชัดเจนมากเลยคับ คุณรัตน์

6. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    ตัวเนื้อยางซิลิโคน กับ กลิ่นยาง ( ถ้าไม่ชำนานพอ อาจแยกไม่ออก ) / ลายเส้นความคมชัดของโลโก้ / ซี่รีส์นัมเบอร์ / รายละเอียดแพ็คกิ้ง ...... ทั้งหมดนี้ต้องอาศัยประสบการณ์ในการเรียนรู้ครับ

งานแท้ กับ งานเทียม ต่างกันที่มาตราฐานวัสดุเนื้องาน และ มาตราฐาน QC ชิ้นงานครับ

.... ปล .... ของแท้จาก บ. ก็ทำในจีนครับ ที่โรงงาน ....... เมือง ....... แต่ติดตรงที่สัญญาลายเส้นที่ยังไม่หมดอายุความ

7. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    *การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน* เพราะงั้นจะลงทุนทั้งที สงสัยต้องศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจคับ เฮ้อออ ยังงี้เค้าจะเอาของปลอมมาหลอกขายในราคาของแท้ได้มั๊ยคับ

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตอนนี้ถ้าเป็นของแท้ ผมดูที่ part numbers หน้าซองพลาสติกอย่างเดียวคับ เพราะว่าดูที่เนื้อยาง Logo หรือสติ้กเกอร์แล้ว แยกไม่ออกจิงคับๆ มันก็จะมีแต่ part numbers ที่เราจะเช็คได้ว่ามันใช่หรือไม่ใช่คับ ถ้าสั่งตรงมาจากเมืองนอก หน้าซองพลาสติกมันจะมี part numbers ติดมาให้น่ะคับ ลองสังเกตแล้วลองเช็ค part numbers ดูคับ

9. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    เค้าว่าของเทียมใช้แล้วน่าจะสีซีดไว แต่ไม่รู้จริงป่าว เพราะไม่รู้ว่า "เค้า" ในที่นี้คือใครบอกอ่ะดิเพ่ เอิ๊กกๆ จัดของแท้ปาย กัดฟันกลั้นใจซื้อไปเลยเพ่ สบายจาย

10. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    จัดท่อยางอินเตอร์ไปอีก 1 รูป

..............ซื้อของถูกอย่าไปกลัวเพราะมันงานก๊อปแน่ แต่ซื้อของแพงก็ศึกษากันนิดว่ามันใช่ป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2010
  11. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ต้อง ซื้อสีอื่นๆที่ไม่ใช่ สีฟ้า
    น่าจะช่วยได้

:):):):):):)

12. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    แต่ราคา ok น่ะครับ 16-1800 ผมว่าจะไปถอยมาลองสักชุด ขนาดของติดรถยังใช้กันจนเครื่องฟัง แล้วหากตัวที่ว่า copy เป็นยางซิลิโคน ผมว่าใช้กันยาวเหมือนกัน

13. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    อย่าไปซีเรียส แล้วแต่ทุนในกระเป๋า กับความพอใจ

14. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    อย่าไปซีเรียส แล้วแต่ทุนในกระเป๋า กับความพอใจ

Alif & Otis ถูกใจสิ่งนี้
  15. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    อย่างน้อยคนขายเค้าก็บอกว่าเป็นของก็อป แต่ดูๆแล้วซื้อของก็อปน่าจะคุ้มกว่า
    ประโยชน์ของสินค้าเลียนแบบคือ มันทำให้ของแท้ลดราคาลงมาครับ...

ล่าสุดเค้ามีกันเกือบทุกสีแล้วครับ ลายทหารยังมีเลย...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2010
  16. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เป็น samco แฟนซีไปเลย จี้ดจ้าดมาก...

17. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แบบไหนก็จัดได้หมดคร๊าบ อย่าไปคิดมาก

18. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สงสัยต้องจัดซักอันล่ะท่อเริ่มบวมแล้ว

19. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    มาเก็บเกี่ยวความรู้...ว่าแต่งาน Copy นี่เนียนจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้