สอบถามเข็มวัดรอบ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย JaaO_U12, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
    ต้องรบกวนพรี่ๆๆอีกแล้วครับ คือ

รถผม bb U12 ไปเปลี่ยนเครื่องมา sr20de มาครับ

เข็มวัดรอบเดิมไม่ขึ้นอ่ะครับ

เห็นช่างบอกต้องมีกล่องหลอก (ราคากล่องประมาณเท่าไรครับ) (ช่างบางคนบอกใช้ได้แป๊ปเดียวเด่วก็พังจริงหรือป่าวครับ)

แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนเรือนไมค์ใหม่เลยจาหายไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

(คือผมอยากคงสภาพเดิมๆๆน่ะครับ ไม่อยากใส่เกจเพิ่ม แต่ถ้าหมดสิ้นหนทางก็คงจะต้องใส่)

รบกวนพรี่ๆๆให้คำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ตอบเป็นข้อๆ นะครับ....
    1. เข็มวัดรอบไม่ขึ้น เพราะไม่ได้ต่อสัญญาณวัดรอบจาก Coil มาที่เรือนไมล์ครับ
    2. ไม่ต้องมีกล่องหลอกครับ ถ้าเป็น Direct Coil แบบเครื่อง SR Turbo
    ขับหลังก็ต้องมีกล่องขยายสัญญาณวัดรอบครับ แต่ของขับหน้า ไม่ได้เป็น Direct
    Coil เพราะฉนั้นไม่ต้องมีกล่องเสริมครับ
    3. เรือน Mile ถ้าช่างต่อไม่ดีอาจทำให้เรือนไมล์เสียได้ครับ ถ้าเป็นกรณีนี้ คงต้องซื้อ
    เรือนไมล์ใหม่มาเปลี่ยนครับ.....
    4. อยากใส่ TachoMeter (วัดรอบ)เพิ่มก็ทำได้ครับ แค่เอาสัญญาณวัดรอบจาก
    Coil มาใช้ ก็ต่อเพิ่มได้ครับ ไม่ยาก.........

:D

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ความรู้ๆ..

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ครับ ครับ

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ......................อาการนี้แสดงว่า.................วายริ่งสายไม่ครบครับผม.....................ฟันทิ้ง............อิอิ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อึ้ม...

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ลองไปดูใหม่นะครับ

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) ฟันใครดีครับพรี่นริว........... ช่าง หรือ เจ้าของรถ............

คริคริ............ ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้