ช่วยด้วยครับ....รอบตกที่ 2000

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Bigaboy, 22 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bigaboy

Bigaboy New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนเทพช่วยชี้แนะครับ เวลาที่เหยียบอยู่ที่ 2000 รอบ จะมีอาการรอบตกลงมาที่ 1000 แล้วก็ขึ้นไปที่ 2000 อีก แล้วก็ตกอีก เวลาที่รอบตกจะมีเสียงดัง ตึ๊ก....มาจากกล่องฟิวล์ แต่ถ้ากดลงไปให้เกิน 2000 ก็จะไม่มีอาการอะไร งงมากๆๆๆๆๆๆ

ไม่เทพนะครับ แต่อยากช่วย

ตอนรอบตกนี่คือมันตัดเลยหรือ เปล่าครับ ถ้าตัดที่ 2000 เหมือน กล่องจะเข้า safe mode นะ แล้วมีอาการอื่นร่วมด้วยไหมอ่ะครับ เช่น ควันดำ กินน้ำมัน

รถอะไร MR2 รึป่าวครับ เครื่องอะไรด้วย ขอข้อมูลเพิ่มหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้