เรื่องแผงคอยร้อน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noum_ek00, 22 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    เรื่องแผงคอล์ยร้อนของตาโตช่างเขาแนะนำเรื่องการเสริมแผงคอยร้อนรบกวนใครไปทำมาแล้วบ้างนะครับแล้วคุ้มค่าของที่เสียเงินไปมากแค่ไหนครับหรือมีร้านแนะนำแถวมีนบุรี-รามอินทราไหมรบกวนหน่อนะครับอากาสร้อนมากๆๆๆๆทั้งที่ล้างแผงแวคน้ำยาใหม่น:cry::cry::cry:ะครับ

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมเคยเจอคนหนึ่งครับเขาเอาของ DC 2 มาใส่ ทั้งหม้อน้ำและแผงแอร์ ก็ลงตัวนะครับกว้างยาวตลอดเลยครับ
    ช่วยให้การระบายดีขึ้น แน่นอนครับ ทั้งความร้อนหม้อน้ำ---และความร้อนแอร์ โยกพัดลมฝั่งแอร์ไปไหวด้านหน้า เป่า
    เหลือพื้นที่หน้าเครื่องอีก..........เขาบอกว่าเปลงแต่จุดยึดแต่ไม่มาก ทำไม่เยอะ

(พอดีเพื่อนเขาไปซื้อหัวตัดเอาแต่หัวไม่เอาอุปกรณ์เขาเลยซื้อต่อมาถูก) แต่ถ้าเราทำคงลงทุนไม่น้อยนะครับ

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    แปลงได้ถ้าใจปราถนาและคิดว่ามันไม่พอ คับ
    ระวังเรื่องพัดลม ด้วยคับ พัดลมหม้อน้ำ+แผงแอร์ ของฮอนด้า เป็นระบบดูด (อยู่หลังหม้อน้ำ)
    ถ้าจะย้ายพัดลมไปหน้าหม้อน้ำ ต้องใช้ พัดลมระบบเป่าหน้า (โตต้า นิสสัน) คับ
    แปลงแล้วในอนาคต จะหาอะไหล่มาซัพพอร์ดตัวเก่าได้ไหม สายน้ำยาท่อทางต่างๆ
    เข้าหัว มาดีพอมั้ย เนียนคุ้มค่าเงินไหม ขายึดจุดยึด ต้องผ่าตัด บอดี้มากน้อยเพียงใด
    ต้องพิจารณาให้รอบคอบคับ

ล้าง+เช็คระบบ ให้มัน ทำงานเต็มประสิทธิภาพ ก็น่าจะเพียงพอ คับ
    ใช้น้ำยาแท้ อะไหล่แท้ เป็นหลักคับ

4. noum_ek00

45
    1
    0
    ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น:teeth:

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ข้อมูลเยี่ยมมากครับ

6. noum_ek00

45
    1
    0
    ถามอิกนิดครับแล้วจะเปลี่ยนคอยล์เป็นของตาโตตัวนอกเห็นช่างบอกว่าตัวครีบคอยล์เย็นนั้นมีจำนวนเยอะกว่าเปลี่ยนแล้วคุ้มไหมครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ข้อมูลเยี่ยมมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้