การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อิท, 26 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    สมาชิกใหม่ครับ #222
    ชื่อ อิท อยู่ หนองแขม 0816684725
    รถ สีเหลือง ชุดแต่ง URAS
    เครื่อง sr20 det โมพอประมาณ
    ล้อ te37 ขอบ17
    เบรค R32 gts
    และอื่นๆอีกเพียบ
    รถจอดมา 4 เดือนแล้วครับ หมดไป สองแสนกว่าแล้ว รับรองเห็นแล้วสุดแน่นอนครับ
    ทำชุดใหญ่ทั้งคันครับ
    ตอนนี้ทำสีใกล้เสร็จแล้วครับ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    ไว้พบเจอกันตอนวันมิตติ้งนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตัวแรงๆ อยากเห็นอ่ะครับ............................:D:D:D

3. เอนดะ

เอนดะ New Member Member

81
    24
    0
    ยินดีต้อนรับครับ รถทำเสร็จหรือยังครับอยากเห็ง

4. pinx

pinx New Member Member

35
    0
    0
    อูหูย....แฟ๊ด แฟ๊ดเห็นๆ เรยนะคับ
    หุหุ

5. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    NV Club ยินดีต้อนรับครับ
    ผมเดิม ๆ ทุกกระเบียดนิ้ว :D

6. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    แล้วเจอกันวันมีทติ้งคับ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อยากชมครับ

8. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ยินดีต้อนรับคับ อิ ๆ

อยากชม ๆ

9. ยินดีต้อนรับคับ ผมอยู่สาย 5 คับ ไว้ดึกๆไปนอกรอบกัน สาย 1 อิๆ

10. nv_gold

nv_gold New Member Member

86
    4
    0
    แหมเต็มที่เลยนะครับ เอารูปมาลงบ้างสิครับ

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    อยากเห็นด้วยครับจะได้ดุเครื่องสะหน่อยกองไว้ที่บ้านยังไม่มีตังลงเลย เศร้า

12. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    แรงกันอีกแย้ว ยินดีต้อนรับคับ:) รอชมตัวเป็นๆ

13. อิท

61
    2
    0
    ถ้าใครเคยไป สาย1 ก็อาจจะเคยเห็นครับ เมื่อก่อนเป็นสีแดงครับ (ประมาณ 3 เดือนที่แล้ว)
    บูสหนักไปหน่อย เลยต้องจอดยาววววววววจนถึงปัจจุบัน
    แต่ว่าแรงหรือป่าวคงต้องถามคนที่เคยเห็นครับ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    ไว้พบเจอกันตอนวันมิตติ้งนะครับ
    ขอบคุณครับ

14. fisho

223
    6
    18
    มีรูปตอนสมัยก่อนอยู่ป่าวคับ ลงให้ดูหน่อยคับ

15. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    โห..รถแรงจัง เอารูปมาให้ดูบ้างสิครับ

16. pop-ja

2,068
    235
    0
    อืมมมอยากเห็นนะครับ ลงให้ดูหน่อยว่าแต่สาย 1 นี้คนเลี้ยงแมวเคยเจอพี่เค้าไหมครับผมเห็นคุณเลี้ยงแมวชอบไปม่านแถวนั้นนี้ครับ อิอิ

17. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    แถวบ้านโบเรยหง่ะ ทะมายไม่เคยเห็นหว่า - -"

มาสู้กันเรย ระหว่างเครื่องเดิม กะ เครื่องแรง หุหุ

รับรอง ชนะขาด............. (โบหมายถึงรถพี่อ่ะ ชนะขาดนะคะ 555)

18. เอนดะ

81
    24
    0
    เป็นความจิงอย่างที่คุณป๊อปกล่าวหาหรือป่าวครับคุณคนเลี้ยงแมวเรื่อง ..ม่าน.. ชี้ชัดเลยครับ

19. pop-ja

2,068
    235
    0
    ฟันเธอครับ เฮ้ยยยยยย ฟันธงครับผมถ่ายรูปมาเยอะครับ :cry:

20. ถ้าเมื่อก่อนเป็นคันสีแดง จำได้ คับ ยืนยันความแรงคับ ถ้าจำไม่ผิด แดก CEF วาง J ไปหลายคันคับ รอชมโฉมใหม่คับ

21. fisho

223
    6
    18
    โห จำได้ขนาดนั้น :D

22. อิท

61
    2
    0
    ไว้จะเอารูปสมัยก่อนมาให้ดูครับ

23. อิท

61
    2
    0
    แย่จังครับ รูปสมัยก่อนถ่ายไว้ในมือถืออะครับ เอาลงในคอมไม่ได้อะครับ
    เอาไว้คอยดูโฉมใหม่ก็แล้วกันครับ
    ช่างบอกว่าสีทำเสร็จประมาณวันที่ 10-3-50 เฉพาะภายนอกนะครับ หลังจากนั้นคงจะเอาไปขับเล่น
    สัก 2 วันครับ และจะเอาไปทำภายในใหม่ทั้งหมด ช่างบอกว่าประมาณ 1 อาทิตย์ครับ
    พอเสร็จแล้วก็รันอินเครื่องอีกประมาณ พันโล (ตอนนี้วิ่งไปแล้วสามร้อยโล) พอครบแล้วก็จูนใหม่
    สเต็ปนี้ผมเครมแรงม้าไว้ประมาณ 380 ม้า ที่บูส บาร์ห้าครับ เน้นต้นและกลาง เพราะใช้
    เทอร์โบเล็กครับ ขนาดประมาณ จีที2540 บอลแบริ่ง ตูดเบอร์ 64 (จริงแล้วตูดที่เหมาะที่สุดน่าจะเป็น
    เบอร์ 8) หัวฉีด 550 แอร์โฟร์ VG ปั้มติก โตเม่ 275 ลิตร/ชม เรกูเรต นิสโม่ ครัชos 2แผ่น
    แคมเดิม pulsa สปริงวาวสองชั้นเสริมแหวน pulsa กล่องเดิมแต่ทำรอมใหม่ ทั้งไฟจุดระเบิด
    องศาวาว รอบตัดที่ 8000 และอื่นๆ ปรับบูสไฟฟ้า blitz dual จอฟ้า safc
    ส่วนท่อนล่างก็มีแค่ลูกสองเจ ประเก็นเหล็ก 1.5 ช ประเก็น
    เครื่อง U12 นะครับ พอแค่นี้ก่อน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2007
  24. fisho

223
    6
    18
    เส็ดทันวันมีทติ้งป่าวคับ

25. pop-ja

2,068
    235
    0
    ว้าวววว พี่ไก่มีเพือนเล่นด้วยแล้ว อิอิ

26. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ตัวจริงนะนี้.....

27. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    :eek:

ถ้าเป็นผม จะเอาตังที่หนายเติมน้ำมันอ่ะเนี่ย :cry:

28. เอนดะ

81
    24
    0
    รอชมครับ

29. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โห SR +2Jz T รวมกันเป็น SR-Z 30 T เลยนะครับเนี่ย.....สู๊ด ยอดเลยครับพี่....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้