ขับรถกันด้วยความระมัดระวังนะครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 1ST, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    http://www.thairath.co.th/content/region/66290

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตทุกท่านด้วย

ปล.เดี๋ยวมาเล่าต่อ เพิ่งมาถึงเมื่อคืน ตี5

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    แสดงความเสียใจด้วยและขอให้ไปสู่สุขคติครับ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผุ้เสียชีวิตทั้งหมดด้วยครับ

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค้าบ

ขับรถกันระวังๆนะครับ บางที เราดี เค้ามาชนเราก็มี

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นโดยเราไม่รู้ตัว เราจึงควรระมัดระวังตัวให้ดีๆ นะครับ พี่น้อง ST

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ระวังให้มากๆ นะคร๊าบบ...
    เสียใจด้วยนะครับ

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

เมื่อวานวันเสาร์ ไปทำรถทำไรไปเรื่อยที่อู่
    ซักบ่าย3 ไอ้บาสโทรมาบอก "เฮ้ยพี่ แฟนผมรถคว่ำอยู่ปราจีนหว๊ะ"
    เลยบอกมัน เออ อยู่อู่มารับเลย เดี๋ยวได้ออกไป
    ในใจคิดว่า คงชนคง คว่ำธรรมดา อย่าให้มีใครเป็นอะไร
    พอโทรมาอีกที่ บอกมีตาย 4 อ้าวเรื่องใหญ่เเล้วไง

พอมันมาถึง ก็ขับรถไปกันเลย
    ถามมันว่ารู้ได้ไงว่า มันบอก โทรเข้าเครื่องเเล้วตำรวจรับ เค้าบอกรถ
    เจ้าของเครื่องโดยสารมา มีอุบัติเหตุอยู่บนเขา
    ตำรวจถามไอ้บาสว่าเป็นอะไรกับเจ้าของเครื่อง ก็บอกไปว่า
    แฟนบาสคนนี้ชื่อนี้ ตำรวจบอก นำส่งโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศที่ปราจีนบุรี

พอถึง โรงพยาบาล ไปเจอแฟนบาส เพิ่งไป เอกเรย์ สมองกลับมา ยังมีสติ
    พูดรู้เรื่อง บาดเจ็บเยอะเหมือนกัน
    ก็เลย ถาม ที่โรงพยาบาลว่าคนเจ็บอื่นๆ อยุ่ไหน เพราะ เด็กอีกคนเป็นหลานแฟนบาส

เค้าบอก เด็ก 2 คนไป โคราช
    พอเห็นว่าแฟนบาสปลอดภัยดีแล้ว ไม่โคม่า
    ก็เลย จะไปเอา เอกสารกับของ ที่ ตำรวจเก็บไว้

ทางพยาบาลบอก อยูที่ สภ.วังขอนแดง
    อีก 80กว่าโล ไปก็ไป
    ตอนนั้นก็2ทุ่มเเล้ว มืดมาก ไม่รู้ทาง
    มีแต่แผนทีคร่าวๆจากโรงพยาบาล
    ทางเป็นทางขึ้นลงเขากว่าจะไปถึงเกือบ 4 ทุ่ม
    ไปถึง ไปดูซากรถ เห็นเเล้ว พูดไม่ออก

ร้อยเวรเล่าว่า
    สิบล้อ เบรคแตก แหกโค้งข้ามเลนไปจังหวะที่ ฟอร์จูนเนอร์สวนมา
    พอชนกันอย่างจัง ฟอร์จูนเนอร์ ไปติดขอบทาง ด้านซ้าย ตรงร่องน้ำ
    สิบล้อตกเหวไป

ตอนนี้ล่าสุดคือ ผู้ใหญ่ 5คนใน ฟอร์จูนเนอร์ เสียชีวิต
    รอดแค่แฟนบาสกับ เด็ก อีก 2
    ส่วนในสิบล้อ เสียชีวิต1 รอด 2

ที่มาโพสเพราะอยากจะเตือนพี่ๆน้องๆเรา ให้ระมัดระวังให้มาก

เราขับของเราดี รถเราดี เรามั่นใจ

แต่อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิต ผู้ได้รับบาดเจ็บ และญาติๆทุกท่านครับ

แก้ไขล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2010
  9. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตและคนที่บาดเจ็บด้วย
    นี่ละเราไม่ชนเขา เขาก็มาชนเรา

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ข่าวล่าสุด เด็ก คนที่อายุ6 ขวบ สาหัสมาก โอกาสรอด น้อยมาก

ขอให้รอดแล้วกัน เพราะว่า สูญเสียไปเยอะแล้ว น่าจะโชคดีบ้าง

นี่แหละน้า โชคชะตา ช้ากว่านี้ หรือเร็วกว่านี้ แค่ 4 วินาที เท่านั้น

จะไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย :sad:

11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขอแสดงความเสียใจและไว้อาลัยด้วยครับ

12. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค้าบ

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เห็นข่าวในหนังสือพิมอยู่...

ยังไงขอให้แฟนบาสหายไวไว

และเสียใจแด่ผู้จากไปด้วยนะ

15. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0

(ขับรถระมัดระวังกันนะครับ..เริ่มต้นจากตัวเราก่อนเลยครับ)

16. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แสดงความเสียใจด้วยนะครับ

17. notty b14

notty b14 New Member Member

13
    0
    0
    มีคนเคยพูดว่าขับรถเร็วไม่ใช่เก่ง ขับรถปลอดภัยมีวินัยนิ่ซิเก่ง

18. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0

19. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ขอให้รอดเถอะครับภาวนาเลยครับ

ไม่ค่อยเห็นอะไรไม่ดีเกี่ยวกับเด็กเลยครับ

รู้สึกไม่ดีเลย นึกถึงลูกตัวเองด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิต ด้วยน่ะครับ

21. naresB11

naresB11 New Member Member

109
    35
    0
    ขอแสดงความเสืยใจด้วยครับ
    ขอให้ผู้บาดเจ็บ หายดีในเร็ววันนะครับ

---------- Post added at 09:47:04 ---------- Previous post was at 09:46:45 ----------

ขอแสดงความเสืยใจด้วยครับ
    ขอให้ผู้บาดเจ็บ หายดีในเร็ววันนะครับ

22. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ ขอให้ทุกวิญญาณไปสู่สุขติ

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เสียใจ กับ ผู้ที่จากไปด้วยครับ

สำหรับ แฟน เจ้า บาส

หายเร็ว ๆ นะ กลับ มา แข็งแรง เหมือน เดิม

เอาใจ ช่วยครับ

24. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ภาวนาให้ผู้ที่เสียชีวิตจงไปสู่สขุติอย่างสงบสุข
    และขอให้คนเจ็บจงหายวันหายคืน

---------- Post added at 12:52:32 ---------- Previous post was at 12:52:17 ----------

ภาวนาให้ผู้ที่เสียชีวิตจงไปสู่สขุติอย่างสงบสุข
    และขอให้คนเจ็บจงหายวันหายคืน

25. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ.,

26. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0

27. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น่ากลัวจัง เอาใจช่วยสำหรับคนมีชีวิตต่อไปนะครับ ส่วนคนที่เสียแล้วก็จะได้เป็นอุทาหรณ์ให้คนที่ยังอยู่ครับ

28. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

29. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0

30. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขอแสดงความเสียใจ กับผู้ที่เสีียชีวิตด้วยครับ และขอ ให้ผู้ที่บาดเจ็บทุกๆท่าน หายเร็วๆนะครับ ยังไงก้อ ขับรถระมัดระวังด้วยนะครับ พี่น้องทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้