ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเครื่องยนต์ toyota rt81

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย thinkcraft, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thinkcraft

thinkcraft New Member Member

1
    0
    0
    อยากได้คำแนะนำค่ะ ว่าเราจะสามารถใช้เครื่องยนต์ไหน แทนเครื่องเก่าได้ไหมค่ะ ที่ไม่ต้องนำเครื่องมาแปลง

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ส่วนใหญ่ก็ต้องแปลงหมดครับ แต่จะแปลงมากแปลงน้อยมันก็ขึ้นอยู่กับว่าเครื่องตัวใหม่ที่วางลงไปป็นตัวไหน ตอนนี้เท่าที่เห็นวางกันในบอดี้ตัวนี้ก็จะเป็น 4S-FE / 4A-GE ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้