มีไครพอรู้ มั้ยคับ ว่าทำไม b16b โมรอมไม่ได้ คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BeLL _ek, 20 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BeLL _ek

BeLL _ek New Member Member

2
    0
    0
    อยากอยากโมreal time มากๆ เลย มีไครรุ มั้ยครับ ว่าทำไมมันถึง ทำไม่ได้

2. เพราะกล่องเป็น Interface แบบ OBD2 ครับ รถรุ่นใหม่ ๆ กล่องรุ่นใหม่ ๆ จะใช้
    Micro Processor หมดแล้ว กล่องที่ใช้รอมจะเป็น OBD1 สามารถ Flash Memory
    หรือเขียนโปรแกรมใหม่ได้

วิธีแก้คือ หาสายต่อ หรือ Harness แปลงจาก OBD2 เป็น OBD1 แล้วใช้กล่อง
    ของ B16A, B18C, D15B มาเสียบแทน ก็จะโมรอมได้แล้วครับ

สำหรับ Harness ลองติดต่อจารย์หึ่มได้เลยครับ เห็นมีขายอยู่ 081 4206427 ครับ

3. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    แล้วเอากล่องของอะไรมาจูนจะ work สุด
    B16A, B18C, D15B
    รหัสกล่องอะไรครับ
    ขอบคุณครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    P08, P28, P30, P72 ครับ

5. ดีไม่ดีอยู่ที่คนจูนครับ ไม่ได้อยู่ที่กล่อง เพราะกล่องอะไรก็ต้องเอามา Re - Map
    หรือเขียนรอมขึ้นมาใหม่อยู่ดีครับ

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ตามนั้นครับ..

ไอ้กล่องยาว OPD2 ของผมมันถึงขายไม่ออกซะที

7. BeLL _ek

BeLL _ek New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุนคับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณเต้ เยี่ยมเลยครับ

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมก็ 16b จูนแล้ว

มีอุปกรณ์อีกตัวที่ บางสำนัก ก็บอกว่าต้องใช้ บางสำนักบอกไม่ต้อง

ก็คือ ชุดโซลินอย vtec นะครับ

ตัวนี้แหละครับที่หายากว่า สาย ฮาเนส กับ กล่องซะอีก

---------- Post added at 08:22:48 ---------- Previous post was at 08:22:33 ----------

ผมก็ 16b จูนแล้ว

มีอุปกรณ์อีกตัวที่ บางสำนัก ก็บอกว่าต้องใช้ บางสำนักบอกไม่ต้อง

ก็คือ ชุดโซลินอย vtec นะครับ

ตัวนี้แหละครับที่หายากว่า สาย ฮาเนส กับ กล่องซะอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้