เตือนภัยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wutpioneer, 20 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    คือเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว 13 ก.พ. 53 ผมได้ขับรถจากอยุธยาจะไปห้วยขวาง พอดีขับไปได้สักพัก รถยนต์ก็มีอาการ ดังแปลกๆ ผมก็เลยจอด ตรงหน้า ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต แล้วก็ได้เปิดฝากระโปรงรถ ปรากฏว่าเซนเซอร์ตรง เฮตร์เดอร์หลุดก็เลยดับเครื่อง พอประกอบเรียบร้อยแล้วก็ได้สตาร์รถแต่ที่นี้มันสตาร์รถไม่ติด
    ก็เลยคิดว่าเป็นที่แบดเตอร์รี่ เพราะว่าไม่ได้ใช้รถนาน ประกอบกับเปิดแอร์มาตลอดทาง ที่นี้ในระหว่าง
    ที่ยืนคอยรถเพื่อนมาช่วยอยู่นั้น ก็ได้มีชายหนุ่มใจดีขับรถมาจอดข้างหลังพร้อมบอกว่าเข้านั้นเป็นช่างแล้วก็มีอู่อยู่ข้างหน้านี้ เดียวจะช่วยลากรถไปให้ ด้วยความที่ผมไม่ได้คิดอะไรมากประกอบกับว่าตรงนั้นมันเป็นเส้นที่รถวิ่งกันเร็วผมกลัวที่จะเกิดอุบัติเหตุเพราะรถมันค้อนข้างเยอะในช่วงเย็น ผมก็เลยตอบตกลง
    พอเข้าลากมาถึงอู่ก็ได้มีทีมช่าง4-5 คน กรูเข้ามาดูอาการรถให้ทันที่ แล้วคนที่ขันอาสาลากรถให้ก็บอกว่าช่วยดูให้หน่อยอาการไม่น่าจะ หนักมากนัก พร้อมบอกว่าไม่ต้องห่วงเดียวเช็คให้ไม่น่าจะนานสักครี่ง ช.ม. แล้วพี่แก ก็สาธะยาย ว่าเก่งอย่างงั้นอย่างงี้ ด้วยความที่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถก็เลยรับฟัง โดยไม่ได้ขัด
    ไม่เกิน 5 นาทีลูกน้องเข้ามาบอกว่าอาจเกิดจากวาวร์รั่วเลยทำให้ไม่มีแรงดันอัด จะต้องทำการลื้อดูวาวร์
    ผมก็ยืนงงว่าอะไรกันขนาดนั้นเชียวรึก็เลยลองสตาร์รถมันก็ดิดแล้วแต่รู้สึกว่าอาการมันเปลี่ยนไปมันดังแปลกๆเหมือนหัวเทียนเสีย ที่นี้ไอ้กลุ่มที่ยืนดูอาการก็เข้ามาบอกให้ดับเครื่องก่อนเดียวรถจะพัง เดียวจะต้องยกเครื่องใหม่ (ตอนไอ้พวกช่างดูอยู่ไม่รู้ว่ามันทำอะไรกับเครื่องผม ผมคิดว่าอาจจะเอาสายหัวเทียนออก) ที่นี้ไอ้คนที่เป็นหัวหน้าก็เข้ามาบอกว่าอาการนี้ไม่สามารถขับได้เดียวจะพังเข้าไปใหญ่ มันบอกว่าเดียวจะช่วยเช็คให้ว่าเกิดจากอะไร ผมก็ถามว่านานไหมมันบอกว่าไม่เกินครึ่ง ช.ม. ผมก็บอกว่าได้ มันก็เลยบอกพวกลูกน้องมันแล้วก็พาผมไปนั้น ตรงอื่น ช่วงที่ยังไม้ถึง 15 นาที อ้พวกแล้วพวกนี้ถอดยก วาวร์ออกมา มันก็เรียกผมไปดูบออกว่าวาวร์รั่วทุกตัวต้องทำการกลึงแล้วบดวาวร์ใหม่ ช่วงนั้นผมงงกับพวกมันมากเลย อะไรกันมันแม่งลื้อซะหมดเลย แล้วมันก็บอกว่าถ้าทำก็ประมาณ 12000 ผมงี้อึ่งไปเลย อะไรวะ แค่สตาร์ไม่ติดเนี้ยนะต้องทำถึงขนาดนี้เลยรึ ผมก็บอกกับพวกมันว่าประกอบเข้าที่เก่าได้ไหมเดียวผมให้เพื่อนมาลากรถกลับบ้านมันก็ไม่ยอม+กับมันเอารถมาปิดท้ายรถผมไม่ให้ผมออก มันก็บอกว่าเอางี่ละกันเดียวลดพิเศษให้ แค่8000 พรุ่งนี้มารับรถ ได้ ผมก็ตกลง พอถึงวันที่รุ่งขึ้นผมก็โทรไปหาพวกมันมันบอกว่ากำลังจะใช้ได้แล้วเหลือเก็บอีกนิดหน่อย ไม่น่าจะเกิน ครึ่ง ช.ม. พออีกสัก 1 ช.ม. ผมได้โทรไปใหม่พวกมันบอกว่ารถผม มีปัญหาเรื่องไฟอีก วันนี้รับรถไม่ได้ต้องมาพรุ่งนี้ เล่นเอาผมลมแทบจับเลย อะไรวะเรื่องไฟอีก ที่นี้ผมก็ได้โทรไปหาอู่รถที่ทำกับพี่เขาประจำแล้วก็บอกอาการเสียเข้าไป พี่แกบอก
    กับผมว่าผมโดนไอ้พวกหากินเล่นงานเอาแล้ว แล้วพี่ก็เล่าถึงบุคคลพวกนี้ว่ามันทำกันเป็นทีม 1.ทีมล่ารถคอยดูรถเสีย 2.ทีมลากรถ 3.ทีมลื้อรถ 4.ทีมประเมินราคา 5.ทีมข่มขู่ ผมก็เลยถามพี่เข้าว่าผมจะทำยังไงดี จะแจ้งความดีไหม แก่ก็เล่าให้ฟังอีกว่า พวกนี้นะจะหากินตั้งแต่จ. สระบุรี จนถึง รังสิต แล้วก็มีเหตุการอย่างงี่แล้วเยอะมาก มีคนแจ้งความก็เยอะแต่ทำอะพวกมันไม่ได้ เพราะไอ้พวกนี้มันมีทางหลบ
    เพราะ ตำรวจ ถือว่าเรายอมให้เข้าลื้อรถตั้งแต่แรกแล้ว แล้วก็มีใบรับรถให้เราเซนต์ ที่นี้ตามกฏหมายมันทำอะไรไม่ได้ สุดท้ายผมก็เอารถยกมายกรถผมกลับ อยุธยา แล้วก็ยอมเสียเงินให้พวกมันไป 500 ค่าลื้อรถ พอมาถึง ถึงจะได้รู้ว่ามันเล่นซะรถเสียหายไปหนักเลย โดนถอดสับอะไหร่ ไปหลายชิ้น เช่น จานจ้าย แอร์โฟร์ เลยอยากจะเตือนภัยพี่ๆ ครับ ที่อยู่ครับ ถ. วิภาวดี 86 ซ. พหลโยธิน 79 แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม. ขอรับรองว่าเป็นความจริงทุกประการใช้ว่าจะกลั่นแกล้ง

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เหี้ย หนัก คนเพวกนี้

3. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แม่มเลวจิงๆ แค่รถเสีย เจ้าของรถก็เซ็งจะตาย อยู่แล้ว ยังจะเสือกมาหากินแบบนี้อีก เสียใจด้วยคับ ผมก็เกือบเคยโดนมาครั้งนึงแล้วครับ เจอคนมาจอดถาม สองครั้ง ครั้งแรก ขี่มอไซค์มา ครั้งที่สอง ขับรถกะบะมา (แต่คนละคนกัน) แต่พอดีเป็นรถพ่อผมที่เสีย ผมเลยบอกไม่เป็นไร เด๋วพ่อผมมาดูเอง ไม่งั้น งานเข้าแน่นอน:sad:

4. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ขอบคุณที่มาบอกกล่าว

5. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    โห..แม่งโคตเลวเลยอ่ะ

6. kitty B14

kitty B14 New Member Member

74
    27
    0
    เลวมากๆ เวรกรรมต้องตามมันทันแน่ๆ:mad::mad:

7. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    หากินไม่สุจริตแบบนี้ สมควรแล้ว ไม่มีลูกค้าเข้าร้านน่ะ

แหม่ อยากลองของกะทีมข่มขู่เจรงๆ จอดปิดท้ายไม่ให้ออกๆ พี่ๆ รับค่ารื้อรถเป็นลูกๆ ไหมครับ

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ดีนะอุ่นใจ มีประกัน นิสสัน ช่วยเหลือ 24 ชั่วโมง

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    นี่ขนาดคนขับเป็นผู้ชาย และก็เกิดเหตุในกทม

ไม่อยากจะคิดเลยว่า ถ้าคนขับเป็นผู้หญิงจะโดนฟันกี่หมื่นกี่แสน...

ระ ยำ แท้ๆ :mad:

10. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    เลวจิงๆ หากินกับความเดือดร้อนของคนอื่น

11. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    เลวมากฮะ โดนแบบนี้เข้าไปเป็นผมทั้งแค้นทั้งอยากฆ่าพวกนี้ทิ้งจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2010
  12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขอบคุณครับ

13. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    บอกต่อๆกันไปครับ
    ขอบคุณที่บอกนะ

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คนดีในสังคมนี้ หาได้น้อยมาก ระวังกันไว้หน่อย+++++

15. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    หา..มันมาหาเหยื่อ ถึงสระบุรีเลยเหรอ เหอๆ... = =''

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไอ้พวกนี้ :mad:

17. scs2519

scs2519 New Member Member

46
    0
    0
  18. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ทำนาบนหลัง คน จริง ๆ ไอ้ พวกนี้

19. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ขอบคุณครับ

20. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    โห ไม่ไหว จะเคลีย สุดยอด คนชั่ว แห่งปีไปเลย !!!

21. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รถเสีย โทรหาเพื่อนหาพี่ได้โทรๆๆไปเลย ผมนะ

ขอบคุณครับ ที่นำมาบอกต่อกัน พวกนี้แม่งเป็นทีม...ได้ใจ

22. casanovatoy

casanovatoy New Member Member

16
    0
    0
    บุคคลเหล่านี้ไม่มีทางเจริญหรอกครับผมว่า ได้เงินแต่ไม่ได้ความสุข ขอให้มันเจริญลง เหอๆ

ขอบคุณท่านมากครับที่มาเตือนกัน

23. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แม่งเลวจริงๆ เจอยิงทิ้งแม่งให้หมด :mad::mad::mad:

24. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไอ้สันดานเอ้ย หากินกับคนเดือดร้อนแบบนี้ เซ็งวะ

ยังไงก็ขอบคุณที่มาบอกกล่าวด้วยนะครับ

25. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ขอบคุณครับที่มาบอกต่อ
    เลวจริงๆครับพวกนี้

26. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนครับ จะระวังไว้
    ขอเป็นกำลังใจนะครับ

27. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ไอ้พวกนี้มันทำกันเป็นแก๊งค์เลยเนอะ แม่งไม่น่าทำกันได้เลย

28. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แย่ๆ ครับ คนไทยทำกันเองแบบนี้

29. waii&por

waii&por New Member Member

25
    0
    0
    คุณพระช่วย ! เดี๋ยวผมช่วยกา จาย ข่าวให้นะพี่ ไอ้พวกนี้ แมร่ง เลวด้ายจาย

30. BANGJAN

BANGJAN New Member Member

22
    0
    0
    สารเลว ผมอยู่รังสิตเหมือนกัน
    เรียกศูนย์ดีกว่าผมว่าชัวร์ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้