ใช้เกียร์ 1 ขึ้นอาคารจอดรถความร้อนขึ้น......

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย d0dz, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d0dz

d0dz New Member Member

38
    2
    0
    ใช้เกียร์ 1 ขึ้นอาคารจอดรถความร้อนขึ้นตลอดเลย พอดับเครื่องน้ำในหม้อพักเดือดเลยครับ
    แต่วิ่งบนทางเรียบๆ ความร้อนปกติไม่ว่าจะวิ่งเร็วหรือช้าครับผม พอจะตั้งขอสงสัยตรงไหนได้มั้ง

1.พัดลมทำงานปกติ
    2.วาวล์น้ำไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนรึยัง
    3.ฝาหม้อน้ำเปลี่ยนเมื่อปีที่แล้ว

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    พัลมทำงานแล้วดูว่าแรงพอหรือเปล่าครับ บางครั้งหมุนแต่หมุนช้าไปครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

4. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ถ้าพัดลมหม้อน้ำยังหมุนแรงอยู่..ก็เป็นที่หม้อน้ำเริ่มตันครับลองล้างดู

5. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    พัดลมหมุนช้าครับ เพราะเวลาขับเร็วแล้วไม่ร้อนนิก็ลมมันปะทะมาแรง
    พอขับช้าลมมันไม่ปะทะเข้ามาก็ต้องพึ่งพัดลมอย่างเดว

6. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ผมเคยเป็น

พัดลมยังทำงานแต่ว่ามันใกล้ลาโลกแล้ว มันหมุนช้าลงครับ ลองดูพัดลมตัวไม่เท่าไรถ้าไม่หายก็เก็บไว้ใช้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้