อยากรู้ราคากระจกหน้าอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Schelnow, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Schelnow

Schelnow New Member Member

182
    2
    0
    ของรถผมมันร้าวขึ้นมา เยอะมากแล้วครับ

แล้วพอดีอยากติดฟิล์มด้วย เลยอยากรู้ราคาคร่าวๆก่อนครับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไม่รุ้จริง ๆ

3. Schelnow

182
    2
    0
    เริ่มๆจะพังแล้ววว ทีล่ะนิดล่ะครับ กระจกมองข้าง ก็พับไม่ได้แล้ว เหมือนเฟืองรูด

กระจกฝั่งตรงข้าม ก็เปิดไม่ได้แล้ว เอาลงแล้ว พอจะเอาขึ้นเหมือนมันไม่ดันขึ้นมาแล้ว

ค่อยๆไปทีล่ะนิดล่ะครับ

4. BirD_SK76

BirD_SK76 New Member Member

117
    1
    0
    คุณเฉลิม 081 359 8145 ร้าน ย. รุ่งโรจน์กลการ (วรจักร)

ลองติดต่อสอบถามดู(อะไหล่ใหม่)

ปล. วิเกอร์ ใช้อะไหล่ต่างจากแอดคอดหรือป่าว คงต้องให้กูรูมาชี้แจง

5. barague

barague Guest

0
    0
    0
    montague act

ขอตอบวิเกอร์ก่องแร้วกาน สรุปว่าเหมือนกานคัพต่างกานแค่การใช้ชื่อรุ่นในแต่ล่ะประเทศเท่านั้นเอง แระต่างกานที่บริษัท(แม่)ผู้ผลิตเค้าจะมีนโยบายว่าในรถรุ่นนี้ควรจะลงในประเทศไหน เพื่อให้เหมาะสมกะประเทศนั้นๆม่ายว่าจะเปนรูปร่างหน้าตาอุปกรณ์ภายใน,ช่วงล่างหรือแม้แต่เครื่องยนต์ ยกตัวอย่างง่ายๆแค่ "ซันรูฟ" รถผลิตในบ้านเราจะม่ายมีเพราะบ้านเรานั้นฝุ่นเยอะแระอากาศร้อนจึงม่ายมีมาให้ ส่วนพวกโซนยุโรป,อเมริกาหรือญี่ปุ่นเองกลับมีแถมอุปกรณ์มีมาครบแระดีกว่าบ้านเราอีกหลายขุม ขนาดพลาสติกที่ทำแผงหน้าปัดมานยังมีคุณภาพมากกว่าเราด้วยซ้ำ โดยเฉพาะเครื่องยนต์นั้นขายตัว TOP หมดทุกประเทศยกเว้นไทยเพื่อม่ายให้ราคานั้นสูงเกินไป หรือแม้แต่พวกซีวิค 3 ประตูแต่งตัวนอกลัทธิ TYRE R ก้อมีมานานหลาย 10 ปีแร้ว แต่งหมดทั้งในแระนอกตัวถังที่สำคัญ B 16 A ต้องมีม่ายงั้นจะแต่งม่ายครบ ตอนที่บ้านเราขายช่วงเปิดตัวใหม่ๆกลับกลายเปนเครื่องคาร์บูฯซะงั้น เพื่อให้ด้ายราคาที่ต่ำกว่า 4 แสนเปนที่ฮือฮา แระขายดิบขายดีเปนอันมากแต่คุณภาพนั้นกลับห่วยแตกเปนอันมากเช่นกาน จึงเปนที่มาของหลังคากระดาษที่บางซะเหลือเกิน ขนาดล้างรถยังเสียงดังบุ๊บบับๆเรยอ่ะ (ลองมาแร้ว) ส่วนของเกณฑ์รถนั้นก้อแต่งเปนวิเกอร์ตัวนอกเปนไฟ POP-UP ฝาท้ายแดงนั้นถูกต้องแร้วแต่ภายในนั้นยังมีม่ายครบเพราะขาดแผงประตู,แผงหลัง,เบาะ,หน้าปัดโดยเฉพาะเครื่องยนต์ที่จะต้องตรงรุ่นแระมีเพลทเลขเครื่องแระตัวถังต้องให้ตรงเป๊ะๆ ถึงจะเปนวิเกอร์ตัวนอกแท้ๆ หากจะหาให้ครบนั้นมานจะหาเจอรึเปล่าก้อต้องทะยอยหาดูล่ะนะ...

6. Schelnow

182
    2
    0
    คับผมขอบคุณมากครับ

7. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    เพิ่งเปลี่ยนมาครับ 2500 ราคาพร้อมใส่ กระจกชั้นเดียว ของเรารู้สึกไม่มี 2 ชั้นนะครับ
    สนใจลองโทรมาถามดูนะครับ 089-040-1639 ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้