ร้อนนี้เจอปัญหาอีเเล้ว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย PAT_PROTWO, 27 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PAT_PROTWO

PAT_PROTWO New Member Member

29
    0
    0
    :cry:มีคัยเคยเจออาการเเบบนี้บ้างมั้ยคับ b13ผมวางเครื่อง srเวลารถติดเเอร์เจ้ากรรมมันไม่เย็นคับถ้าขับปกติเย็นดีคับเเอร์ไม่รั่วทำงานปกติคับ(มั้ง) ผมเพิ่มพัดลมไปตัวนึงหน้าแผงแอร์ก็ไม่ดีขึ้นเลยกลางคืนถ้ารถติดก้ไม่เย็ ทำไงดี มีร้านแนะนำมั้ยคับ:cry:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่อง แอร์ นี่ detail เยอะ

แผงคอย์ สกปรก
    น้ำยาแอร์ขาด
    น้ำมันคอม เสื่อม หรือ ขาด
    ท่อยางซึม

3. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    แรงดันคอมไม่พออะเป่า หรือ ใกล้จะไปแล้ว

4. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เป็นเหมือนกันครับ กลางวัน ร้อนตับแตก กลางคืนเย็นเจี๊ยบ ........ ใช้ B13 เครื่อง SR20VE คอมที่ติดมากับเครื่องใหม่เอี่ยมเลย เลยไม่กล้าเปลี่ยนคอมแอร์ คอยร้อนก็คอยทำความสะอาดตลอด น้ำยาแอร์ก็เปลี่ยนถ่ายแล้ว เช็ครั่วก็แล้ว ............ ม่ายไหวจะเคลียร์เหมือนกัน ดีที่ไม่ค่อยได้ขับตอนกลางวันเท่าไหร่

5. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ไดรเออร์ กับ expansion valve ถ้า ตันหรือเสื่อม ก็ไม่เย็นนะครับ เหอๆ เอ๊กเพนชั่นวาล์ว ตัน น่าจะเหมือน คอมไม่มีแรงอัด (มั้งนะ)

6. PAT_PROTWO

29
    0
    0
    ขอบคุณคับ คัยมีร้านดีดีแนะนำบ้างคับ

7. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ลองล้างระบบแอร์เลยก็ดีนะครับ
    ทั้งสายน้ำยาแอร์ คอยเย็นคอยร้อน
    เข้าร้านแอร์โดยเฉพาะก็ดีครับ
    ผมคอมน็อคเพิ่งทำใหม่ทั้งระบบ
    ตอนนี้ก็รู้สึกคุ้มกับเงินที่จ่ายไป

8. PAT_PROTWO

29
    0
    0
    ผมก้เพิ่งเปลี่ยนคอมไป มันเพิ่งเป็นหลังจากเติมน้ำยาไปอาทิตย์ก่อน ตอนนี้คอมมันเริมมีเสียงดังด้วยคับ

9. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    มาแอบฟัง.............ความรู้ทั้งนั้นอุอุอุอุ

10. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ผมเพิ่งไปทำมาเลยครับ อาการนี้เลย รถติด กลางวันนี่ร้อนเลย กลางคืนยังดีหน่อยที่ไม่ร้อนแต่ก็ไม่เย็นเท่าไหร่ พอวิ่งไปซักนิดถึงจะเย็นขึ้นมา (คอมแอร์เพิ่งเปลี่ยนไปไม่นาน) แล้วพอดีไม่เคยล้างตู้แอร์เลยก็เลยจัดชุดใหญ่ไปเลย ที่ทำไปก็
    เปลี่ยนวาล์วฉีดน้ำยา(เอ็กแพนชั่นวาล์วนั่นละคับ)เพราะมันมีเสียงดังเวลาฉีดด้วยอาการคงไม่ดีละ
    ล้างตู้แอร์
    เปลี่ยนไดร์เออร์
    เติมน้ำยา แวค
    บังเอิญล้างแล้วงานเข้า มีน้ำยาซึมที่คอล์ยเย็น เลยต้องเปลี่ยนคอล์ยเย็นอีกอย่าง
    แต่ไม่ได้ล้างคอล์ยร้อนนะคับ(เพราะเคยล้างเองแล้ว อาการไม่หายเลยไม่น่าเกี่ยว)
    เบ็ดเสร็จก็โดนไป4พันกว่าบาท ถ้าคอล์ยเย็นไม่รั่วก็ลดลงไป2พัน
    ตอนนี้เย็นเจี๊ยบ แอร์เป่าปวดหัวกันเลยทีเดียว - -"

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ทำแถวไหนครับ แล้วไปบอกอาการเขา เลยเข้าใจ เลยใช่มั้ยครับ
    ผมก็เป็นแบบนี้ หุหุ

12. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ผมทำร้านในเซียงกงรังสิตอ่ะคับ ชื่อร้านสง่ามอเตอร์น่ะคับ(พอดีใกล้ๆบ้านไม่รู้จักร้านดีๆเลยไปร้านใหญ่ๆหน่อยดีกว่า) เห็นมีสาขาที่เซียงกงบางนาด้วยมั้งคับ ถ้าไม่ได้ล้างมานานจะให้ดีก็ล้างระบบมันซักทีนึง แล้วก็ให้เค้าเช็คว่าอุปกรณ์ต่างๆมันยังดีอยู่รึป่าว ไม่ดีก็เปลี่ยนซะเลย

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ ว่างๆ รบกวนพาไปด้วยคนได้ครับพอไปได้รังสิต
    แล้วเบ็ดเสร้จโดนไปทั้งหมดเท่าไรครับ รบกวนด้วยครับ

14. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ลองตามนี้ดูครับ เรื่องแอร์นี้จุกจิกเยอะน่าปวดหัวเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้