ขอความคิดเห็น ใส่ผ้าใบปิดกะบะหลัง NV หน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย num _nissannv, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    เอ็นวีควีน สีทอง อะคับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ก็สวยดีนะครับถ้ามีผ้าใบปิด

3. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    ขอบคุณคับ...พี่เสือเหลือง @ บางปะกง

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    มันก็สวยดีและช่วยประหยัดน้ำมันด้วยเพราะลมมันไม่กดที่กะบะ

5. num _nissannv

181
    8
    0
    ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำดีๆ พี่Kc1.6SLX รถพี่ใส่อะป่าว

6. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ถ้าติดแบบตีนตุ๊กแก ข้อเสียมันคือเมื่อโดนฝุ่นตีนตุ๊กแกมันจะเสื่อมครับและเผยอ

แปะไม่ติดสนิดครับ อีกทั้งหากไม่ใส่โครงโลหะด้านในน้ำขัง หย่อนอีกครับ

เคยคิดอยากติดมานานครับ แต่เพื่อผมมันทำเบาะและงานผ้าใบมันบอกมา

ไม่แนะนำ หากสนใจเรื่องวัสดุปิดท้ายรถที่เป็นกระบะ รอนิดนึงนะครับ

พี่ตั้ม 145 กำลังออกแบบและทำมันขึ้นมาคาดว่าไม่นานนี้น่าจะเสร็จ

เน้นต้นทุนต่ำครับ

7. num _nissannv

181
    8
    0
    ยั่งงั้นจะรอคับ ออกบบเสร็จเมื่อไหล่บอกด้วนนะคับ ขอบคุณคับฟี่ 146 VIP ลำลูกกา

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใช้เป็นไฟเบอร์ก็ดีครับ...:D

9. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ใช่ครับพี่แบบที่คิดไว้เลย แต่ที่ร้านมันโหดไป พี่ตั้มเลยกะจะทำเอง

แบบว่าสามารถประยุกต์ใช้ได้หลายๆแนวครับ

คุยกันไว้แล้ว คืบหน้ายังไงจะบอกครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้